เวลาเบรคเบาๆเหมือนจะจอด แล้วมันสู้เท้านิสๆๆครับ พอจะทราบกันไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย JACKY_64, 1 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JACKY_64

JACKY_64 New Member Member

20
    0
    0
    เวลาเบรคเบาๆเหมือนจะจอดรถ แล้วมันสู้เท้านิสๆๆครับ เป็นเฉพาะขับเบาๆรถติดๆครับ พอจะทราบสาเหตุกันไหมครับ :cry:

2. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ไม่แน่ใจนะครับ ว่าเป็นเพราะจานเบรค คดหรือป่าวครับ รอผู้รู้จริงมาตอบอีกทีครับ:D

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ปกติจานคด เวลาเบรคตอนความเร็วระดับนึง พวงมาลัยจะสั่นอ่ะป่าว

รถมี abs ป่ะครับ

4. JACKY_64

20
    0
    0
    จะเป็นเฉพาะตอนเลียเบรคเบาครับ ขับเร็วๆก้อปกติครับเบรคไม่สู้เท้า แต่ยางรถผมไม่ค่อยดีขับ 110 พวงมาลัยสั่นครับ แต่เบรคไม่ไม่เปนไร ผมยังไม่ได้ใส่ฮับริง เบรคมี เอบีเอส ครับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    แก้ทีละปัญหาครับ เอา 110 แล้วพวงมาลัยสั่นก่อน ยางถ้าเก่ามากก็เปลี่ยนเถอะครับ
    บางทีปัญหามันเกี่ยวข้องกัน แก้อย่างนึงอีกอย่างอาจจะหายไปด้วย

6. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    รถมี ABS ไหม๊ครับ ถ้ามีลองถอดปลั๊ก ABS ตรงปั้ม ABS สีส้มๆ ดูให้ไฟ ABS ขึ้นโชว์ แล้วลองไปขับดูเหมือนเดิม ว่ายังสู้เท้าอยู่ไหม๊ ถ้าหายแสดงว่าเป็นที่ ABS ครับ มาแก้กันต่อ

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น่าจะไม่เฟือง abs. ก้อเซนเซอabs อะครับ เคยเป็นเหมือนกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2011
  8. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ขับ 110 พวงมาลัยสั่น ลองดูที่เพลาขับอีกจุดทั้งด้านในและนอกครับ

9. ผมลองถอด เอบีเอส ออกแล้วครับ ปรากฎว่าหายสู้เท้าเลยครับ

ตอนที่ผมไปทำช่วงล่างมาเที่ยวล่าสุดผมเปลี่ยนเพลาด้วยครับ (เพลาเซียงกง) เห็นเฟือง เอบีเอส เป็นรอยเชื่อมครับ
    แสดงว่าเค้าเอาของไม่ตรงรุ่นมาใส่ แล้วทำให้สัญญาณทำงานแปรปรวนหรือเปล่าครับ แล้วผมทำอย่งไรต่อดีครับ

10. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    รอยเชื่อมตรงไหนครับ ตรงที่เป็นเฟืองหรอครับ หรือยังไง ถ้าเป็นที่แหวนเฟือง ลองเอาเฟืองจากเพลาเก่ามาใส่ดูครับ

11. JACKY_64

20
    0
    0
    :( ใช่ครับแหวนเฟืองครับ แย่เลยคับ เพลาเก่าอยู่ที่ร้านครับ

12. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ก็ต้องกลับไปแจ้งร้านแหละครับ แล้วให้เค้าเอาจากเพลาเดิมมาใส่ให้ ไม่งั้นก็ไม่หาย หรือไม่ก็ยอมขับแบบไม่มี abs ต่อไป และอย่าลืมถอดหลอดไฟออกจากไมล์ ตอนกลางคืนจะแยงตาน่ะ ฮ่าๆ

13. JACKY_64

20
    0
    0
    :eek: ไม่น่าเลยเรา ยังไงก้อขอขอบคุณนะครับ

14. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เจออาการสักที จะได้แก้ไขตรงจุด ครับ

15. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เพลา ABS ข้างสั้น ผมมีอันนึงครับ

16. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ยังไงก็หายไวๆนะครับ

17. JACKY_64

20
    0
    0
    ขอบคุณมากๆนะคับ เพื่อนๆพี่ๆ ในอดีตเคยเป็น สมาชิก Musachi ครับ อิอิ :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้