คานหลังบิดได้จริงหรือ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nvclub030, 23 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    ผมกำลังเจอปัญหายางหลังกินเป็นบั้ง ช่างบอกว่าคานหลังบิด แล้วมันบิดได้จริงรึป่าว แล้วถ้าเปลี่ยนใหม่ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ รอผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

2. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    โช๊คเสียมั๊งครับ ถ้าคานมันคด มันจะกินบ่านะครับ

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    คานบิดในบอร์ด NV ผมยังไม่เคยผ่านตากับอาการนี้ แต่คานหลังบิดได้จริงครับ (โดยเฉพาะรถที่เกิดอุบัติเหตุ)

สาเหตุยางกินเป็นบั้ง ผมว่าน่าจะตามคำตอบด้านบนอ่ะครับ

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  5. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    แอบมาดูครับ

6. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ช่างมั่วคับ ถ้ามันบิดจริงปานนี้รถท่านคงขับไม่ได้ 0 แล้ว ประตู จะปิด เปิด ยางตัวถังรถเสียทรง

แต่เท่าที่อ่านมา ผมว่า โช๊คอับ เสีย มากกว่า เลยทำให้ กินยางเป็นปั้งๆ ไม่ใช่คานบิดหรอกคับ มันแข็งแรงมากนะคับ ใช่ว่าจะบิดงอ ได้ง่ายๆ นอกจากเกิดอุบัติเหตุโดนชนจากข้างหลังอย่างหนักเท่านั้น

7. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    ตรวจสอบ ลูกปืนล้อ กับ โช้คหลังดูครับ

8. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สองอย่างครับ ลมยางอ่อน ... กับ ช่วงล่างหลวม ....

9. mai#NV

mai#NV New Member Member

88
    0
    0
    ขึ้นเครื่องจับศูนย์ล้อด้านหลังดูครับเครื่องจะแจ้งเกี่ยวกับค่ามุมต่างๆได้ครับ

10. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    พี่อารืทงานงอกหรอ เห็นช่างส่วนใหญ่บอกว่าเกิดจากช่วงล่างหลวม นะอาการยางกินเป็นบั้งๆ

11. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    โช๊คอัพหลังครับ เป็นบั้งๆ นี่ โช๊ค แน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้