แปลง4/114.3เป็น5/114.3ทำแบบไหนดี.

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Mr.Lee, 29 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.Lee

Mr.Lee New Member Member

77
    0
    0
    1.ดุมเดิมเจาะใหม่ให้เป็น5/114.3 ดีมั้ย ที่ไหนรับทำ(ทำแล้วไม่สั่น)
    2.ใส่ ADAPTER (ซื้อจากเซียงกง)

2. kritgd3

kritgd3 New Member Member

51
    0
    0
    เจาะดุมครับ
    ถ้าใส่ ADAPTER (ซื้อจากเซียงกง) ก็น่าจะดีน่ะครับ
    แต่ออฟเซ็ทล้อที่จะใส่ มันยื่นเกินไปเปล่าครับ

3. เจาะยังผมไม่เคยทำไม่กล้า-*-
    ง่ายที่สุดก็แดปเตอร์ หาที่มีบ่ามาใส่ก็ลดเรื่องสั่นได้เยอะ
    แต่ถ้าให้ดีเปลี่ยนดุมดีกว่าครับถ้ามีของรุ่นอื่นที่ใส่ได้

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าเป็น honda accord ส่วนมาที่ เห็นทำ เอา ดุม ของ odyssey มาใส่นะครับ ไม่ต้องแปลง

5. GaO Progress

GaO Progress New Member Member

42
    8
    0
    เดี๋ยวนี้โรงกลึงส่วนมาก(ต้องเคยทำมาก่อนด้วย) ก็สามารถทำได้หมดครับ เพราะระยะ PCD เท่าเดิม เพียงแต่ RAY OUT ใหม่ให้เป็น 5 รู ครับ
    ถ้าให้ดี..ก็หาร้านที่เค้ารับเจาะก็จะง่ายกว่าครับผม..:)

6. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ดูจากในรูปถ้าแอคคอร์ด ของผมล้อหน้าใส่ดุมโอดิสซี่ยกคอม้าใส่ได้เลย ส่วนล้อหลังเจาะดุมเป้น 5/114 ครับผม
    ตอนนี้ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

7. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    ถ้าเป็น accord คู่ ก็อย่างที่ข้างบนบอก ขอเสริม ด้านหลังหน่อย เห็น มีคนบอกมาว่าถ้าเป็น ดิสอยู่แล้ว สามารถเอาดุม 5 รูของโอดิสซี่มาใส่ได้เลย (เอาเฉพาะดุมกับลูกปืน นะคับ) ผิดถูกยังไม่ไม่แน่ใจนะคับ ....

8. Mr.Lee

Mr.Lee New Member Member

77
    0
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ คิดว่าเจาะน่าจะง่ายกว่า พอดีคู่หน้าของผมเป็น 282 มม.แล้วแต่ 4 รู

9. maimugen33

maimugen33 New Member VIP

66
    2
    0
    สับกับของผมมั้ยคับดุมโอดิสซี่ 5 รู 114 จาน 282 กะลังจะทำกลับไปเปน 4 รู 114 เพราะจะไปใส่ล้อแนวเรโทร

10. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ง่ายสุดก็ ADAPTER อ่ะคับ แต่ก็ต้องดู Offset ล้ออย่างที่ด้านบนว่าด้วยอ่ะคับ ว่าใส่แล้วยื่นออกเยอะมั้ย แต่ถ้าชอบยื่น ๆ ก็จัดไปโล้ด.......

11. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    สับฝากระโปรงหน้าด้วยได้มั๊ยแคร่บบบ ฮิๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้