รอบเดินเบาไม่นิ่งขนะปิแอร์

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 30 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้preseaมา สองเดือนแล้วสังเกตุว่าเมื่อรถติดไฟแดง แอร์ตัดการทำงานตามอุณหภูมิที่ตังไว้ รอบเครื่องยนต์จะตกต่ำกว่า500และก็สวิงขึ้นถึง800และก็ตกลงมาอีกจนเครื่องดับ
    อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ(รถใช้น้ำมัน) และสามารถซ่อมเองได้รึเปล่าครับ(พอรู้เรื่องเครื่องบ้าง)

1. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ใช้กรองเปลือยรึเปล่าครับ ถ้าใช้ จะต้องล้าง Air Flow ด้วยน้ำยาสเปรย์แห้งกระป๋องฟ้ายี่ห้อฟิลิป
    และควรล้าง AC Valve คูกันด้วยครับ
    ผมใช้เครื่อง SR20DE ของ P11 พึ่งแก้ปัญหานี้ด้วย 2 วิธีนี้แล่้ะครับ
    ลองดูครับ..

2. itim

itim New Member Member

25
    0
    0
    AC Valve มันอยู่ตรงไหน รูปร่างยังงัย ของผมก็มีอาการเดียวกัน จะได้ไปทำบ้าง

3. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    เคยเป็นครับ จนดับ ผมล้าง AC Valve หายครับ

4. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ac valve มันเป็นไงอะครับ รบถวนถ่ายภาพให้ดูหน่อย

5. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ลองเข้าอู่ ที่รับซ่อมเครื่องดูครับ แล้วสั่งเค้าว่า ล้าง AC Valve เค้าก็จะดำเนินการให้เลยครับ ราคาค่าแรงน่าจะ ซัก 100 หรือ 200 บาทครับ
    ผมรื้อเอง ล้างเอง แต่มันก็ถอดยากนิดนึง

6. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    :):):sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้