ช่วยทีวิ่งมาโดนน้ำเครื่องดับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pannatat, 25 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pannatat

Pannatat New Member Member

18
    0
    0
    คือว่าผมขับมาเครื่องร้อนสมควร เจอน้ำขังอยู่เบรคไม่ทัน เลยปล่อยลุยน้ำไปเครื่องเลยดับสตาร์ทไม่ติด อยากถามว่าเครื่องจะพังมั้ย ถ้าไม่พังจะเหมือนเดิมหรือป่าว แร้วส่วนไหนน่าจะพังครับ ขอความเห็นผู้รู้หรือผู้มีประสบการณืครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    น้ำน่าจะเข้าหัวเทียนครับ

ลุยน้ำไม่น่าพังหรอก ไม่งั้นฝนตกน้ำท่วมรถพังกันหมด

ถ้าลุยน้ำท่วมสูงๆมา แนะนำถ่ายน้ำมันเครื่องน้ำมันเกียร์ครับ (ถ้าสตาร์ทติดแล้วนะ):eek:

3. Pannatat

Pannatat New Member Member

18
    0
    0
    ขอบคุนมากๆครับ

4. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ของผมเคยน้ำเข้าแอร์โฟร์ ขับอยู่ ดี ๆ ก็วอด ๆ ฝืนมาได้สัก 1 กิโล ก็ดับ แล้วดับยาวเลยครับ
    ลากเข้าศูนย์ สรุปน้ำเข้าแอร์โฟร์

อาการแปลก ๆ มีเยอะครับ พี่น้องมาช่วย ๆ กันสรุปให้แคบลงมาหน่อย อิอิ จะได้หาจุดง่ายขึ้น

5. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    NV เป็นเกือบทุกคันล่ะคับ ขนาดลุยน้ำแค่ตื้นๆ ผิว น้ำจะกระเด็นมา เข้าหัวเทียน ทำให้ดับ จากความชื้น(น้ำเข้าหัวเทียน ) อาการนี้ ผมเป็นเหมือนกัน แต่เกือบเอาชีวิตไม่รอด มีอยู่ครั้งหนึ่ง ฝนตก แล้วขับรถจะ ยู หน้าเซฟวันเลี้ยวไป เจอแอ่งน้ำ แล้วดับทางเลี้ยว ดีนะที่ไม่มีรถวิ่งมาเลยรวมรวมสติ ปลดเกีรย์ว่าง ไหลเข้าข้างทาง เกือบตายจริง ลุยน้ำแค่ผิวๆถนนแค่ นี้ก็ดับ เซ็งคับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เจอน้ำก็ค่อยๆลุยไปครับ ขับระวังๆกันหน่อยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้