อาลัยพี่ชายที่แสนดี ขอให้เฮียเส็ง หลับสบาย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย เต๋อ HC Group, 24 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เต๋อ HC Group

เต๋อ HC Group New Member Privilege

1
    1
    0
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมกันมาให้กำลังใจและแสดงความเสียใจต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นอย่างกระทันหัน ต่อการจากไปของพี่ชายที่แสนดีและเป็นที่รักของทุกคนในครอบครัวและเพื่อนๆในสังคม RCW แห่งนี้

การจากไปที่ไม่มีการกลับมาคงเหลือทิ้งไว้แค่ความทรงจำดีๆ ให้ทุกท่านได้คิดถึงของเฮียเส็งนี้ ถือเป็นความปวดร้าวแสนสาหัสอย่างหนึ่งในชีวิตผมที่ไม่เคยคิดเตรียมใจมาก่อน ด้วยเวลาเพียง 33 ปีที่ร่วมใช้ชีวิตกันมาของพี่ชายคนนี้ ถือเป็นเวลาที่แสนสั่นนักกับบุคคลที่ควรจะทำประโยชน์ต่อครอบครัวและสังคมได้มากกว่านี้ อีกทั้งเพิ่งได้ยลโฉมลูกน้อยเพียงไม่กี่เดือน ก้อต้องมาเสียชีวิตเพราะอุบัติเหตุปืนลั่น ทำให้ครอบครัวของเค้าต้องเสียเสาหลักประจำบ้านไป

ในฐานะน้องชายของเฮียเส็งผมขออนุญาติแถลงข่าวการเสียชีวิตในครั้งนี้เพียงคนเดียว เพื่อป้องกันการเข้าใจผิดต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้จากแหล่งข่าวอืนใดที่เป็นไปในทางลบจนยิ่งทำให้กระทบกระเทือนจิตใจต่อบุคคลในครอบครับที่ยังใช้ชีวิตอยู่ต่อไป

ตามรายงานของตำรวจโดยสรุปประเด็นย่อไว้ดังนี้
    เมื่อวันที่ 23 มิถุนายน 2553 เวลาประมาณ 12.15 น.พนักงานสอบสวนได้รับแจ้งว่ามีผู้เสียชีวิตที่ร้าน คาร์ฟอร์ยู จ.อยุธยา จึงไปตรวจที่เกิดเหตุพบเฮียเส็งเสียชีวิตด้วนอาวุธปืนขนาด 9 มม. กระสุนเข้าที่หน้าอกด้านซ้ายถึงแก่ความตายและได้สอบปากคำพยานผู้อยู่ใกล้ชิดในเหตุการณ์คือน้องชายคนเล็กของครอบครับพบว่า หลังจากทานอาหารมื้อเช้านั้นน้องชายได้เข้าไปอาบน้ำ และเฮียเส็งได้นั่งดูโทรทัศน์อยู่ภายในห้องทำงานและได้ทำการขัดปืน Glock ไปด้วยแต่เกิดเหตุกระสุนคาในลำกล้องปืนอยู่หนึ่งนัด โดยไม่ได้สังเกตุว่า แมกกาซีนที่ถอดออกไปนั้นมีกระสุนไม่ครบจำนวน จนทำให้เกิดเหตุการณ์อันหน้าเศร้านี้ขึ้น ขณะที่น้องชายกำลังอาบน้ำและออกมาช่วยรักษาชีวิตไว้ไม่ทัน ทั้งๆที่ อุ้มร่างอันจวนเจียนหมดลมหายใจออกไปหาคนช่วยแล้วก่อตาม

จึงเรียนมาให้เพื่อนๆและสังคม RCW นี้เข้าใจต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในครั้ง

กำหนดการณ์พีธีศพได้จัดขึ้นที่วัดข่อยใต้ จ.ลพบุรี ซึ้งเป็นภูมิลำเนาเดิมของครอบครัว
    ในระหว่างวันที่ 24-27 มิถุนายนนี้ โดยเริ่มรดน้ำศพเวลา 16.00 น.เป็นต้นไป
    รายนามเจ้าภาพ
    วันที่ 24 ครอบครัวและญาติพี่น้อง
    วันที่ 25 เพื่อนๆ โรงเรียนทิวไผ่งาม และผู้มีอุปการะคุณ
    วันที่ 26 เพื่อนๆ ในแวดวงธุรกิจและ Motorsport
    วันที่ 27 ฌาปนกิจศพ

หากท่านผู้ใดมาที่วัดไม่ถูกกรุณามาร่วมตัวกันที่ จ.อยุธยา เวลา 14.00 น.แล้วออกเดินทางพร้อมกันไปโดยติดต่อสอบถามเส้นทางได้ที่

พี่กอล์ฟ อยุธยา 081-684-6850
    ชายเล็ก 084-311-5527
    เต๋อ 086-656-1400

ขอขอบคุณผู้ที่คอยให้กำลังใจต่อการสูญเสียในครั้งนี้อย่างสุดซึ้ง

หลับให้สบายนะเฮียเส็ง

ซันเต๋อ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มิถุนายน 2010
    KOZO FATBOY ถูกใจสิ่งนี้
  2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เสียใจด้วย ครับ เป็นข่าวที่เศร้าจริงๆ

3. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    หลับให้สบายนะเฮีย

ผมจะไม่ลืมเฮียเลย

4. *ChiNoBu*

*ChiNoBu* New Member Member

213
    2
    0
    แสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยครับ

5. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    ลืมไม่ลง หลับให้สบายนะครับ เฮีย

6. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    // หลับให้สบายนะครับเฮียเส็ง ความดี และความมีน้ำใจของเฮียจะอยู๋ในใจของป๋มตลอดไป //

7. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    เสียใจกับครอบครัวด้วยครับ

ไม่อยากให้เกิดขึ้นเลย T_T

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับครอบครัวและญาติพี่น้องด้วยครับ

9. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยนะคับ

หลับให้สบายนะคับพี่ชายที่แสนดี

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:30:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:29:50 ----------

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยนะคับ

หลับให้สบายนะคับพี่ชายที่แสนดี

10. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เป้นเรื่องที่ใครก็ไม่อยากให้เกินขึ้นทั้งนั้น ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

11. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    วงการเราเสียคนดีไปอีกแล้ว...

12. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    พักผ่อนให้สบายนะครับเฮีย คิดถึงเฮียเสมอ

13. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เเสดงความเสียใจ ด้วยนะครับ

14. ยิ่งอ่านก็ยิ่งเศร้า ไปสบายนะเฮีย ผมขอขอบคุณสำหรับทุกๆอย่างที่เฮียให้ผมมา

ผมจะไม่มีวันลืมเฮียได้เลย

15. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    หลับให้สบายนะค่ะพี่ชายที่แสนดี

16. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    อ่ะ พี่ชายผม - - ขอเเสดงความเสีบใจด้วยครับ

17. ขอให้พี่เส็งหลับให้สบายนะครับ
    และขอให้ดวงวิญญานของพี่เส้งไปสู่สุขติครับ

18. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    เสียใจด้วยครับ

19. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    หลับตาเถอะน้า..ขอให้เธอหลับฝันดี..

ขอให้เฮียไปสู่สุขคติ ...

20. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

21. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    with my deepest sorrow,RIP k.เส็งครับ

22. webmaster

webmaster New Member ทีมงานสมาชิก Administrator

14
    22
    3

นัดกันจะไปขับรถเล่นที่สนามแข่งใหม่ ก็เลยไม่ได้ไปเที่ยวด้วยกันเลย

คงไม่ได้ไปร่วมงานศพด้วย เนื่องจากติดภาระกิจแข่งรถในสัปดาห์นี้ ทั้งที่ตั้งใจจะต้องไปให้ได้

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:25:24 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:25:07 ----------

นัดกันจะไปขับรถเล่นที่สนามแข่งใหม่ ก็เลยไม่ได้ไปเที่ยวด้วยกันเลย

คงไม่ได้ไปร่วมงานศพด้วย เนื่องจากติดภาระกิจแข่งรถในสัปดาห์นี้ ทั้งที่ตั้งใจจะต้องไปให้ได้

23. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ

8REW RACING CLUB

24. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เฮ้อ เศร้าใจจัง

พี่ชายที่แสนดีของพวกเรา

25. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0

หลับให้สบายนะเฮีย Gone But Not Forgotten. ..

26. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    มิตรภาพดีๆจะคงอยู่ตลอดไป สู่สุขตินะครับเฮียเส็ง

27. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    หลับให้สบายครับเฮีย

28. art_sticker thailand shop

art_sticker thailand shop New Member Member

134
    14
    0
    s14 panda monster neverdie ..
    พักผ่อนนะครับเฮีย ขอบคุณที่เวลามีงานสติกเกอร์แล้วคึดถึงกันเสมอ มันอาจจะเล็กน้อยแต่มันทำให้เรารู้จักกัน ผมยินดีมากที่ได้รู้จักกับคุณเส็งครับ...
    art_sticker online shop

29. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ผมจะไม่ลืมมิตรภาพดีๆที่เฮียเคยมีให้ตลอดไปครับ หลับให้สบายครับเฮียเส็ง พี่ชายที่แสนดีของน้องๆ

30. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    หลับให้สบายคราบพี่ชาย ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้