สอบถามอาการรถ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย นู๋ไก่, 2 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นู๋ไก่

นู๋ไก่ New Member Member

16
    0
    0
    รถมีอาการเครื่องสั่นมากและมีควันขาว เร่งเครื่องไม่ค่อยขึ้นและกินน้ำมันมาก อยากทราบว่าเป็นอาการของเครื่องหลวมหรือเปล่าค่ะ
    ถ้าเครื่องหลวมแล้ววางเครื่องใหม่กับฟิตเครื่องใหม่อย่างไหนดีกว่ากันและงบประมาณเท่าไรค่ะ
    ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ

2. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    อาการเครื่องหลวมก็เป็นอาการแบบนี้ แต่ก็อาจเกิดจากสาเหตุอื่นได้เช่น อาการควันขาว-น้ำมันหาย อาจเกิดได้จากการรั่วของยางตีนวาวล์ เร่งไม่ขึ้นอาจเกิดจากการที่เกิดควันขาวเพราะน้ำมันเครื่องเข้าไปเผ้าใหม้ในกระบอกสูบ ทำให้เผาไม่สมบูรณ์ หรือวาวล์ปิดไม่สนิดก็ทำให้แรงไม่ดีได้ ........สาเหตุมันเยอะต้องค่อยๆไล่

และที่ถามว่างบเประมาณเท่าไร ต้องถามว่า รถรุ่นไหน เครื่องอะไรครับ ที่สมาชิค ไม่ได้เข้ามาตอบคงเพราะข้อมูล ที่ให้มาน้อยเกินไปครับผม

ความเห็นส่วนตัวผม หากรถผมมีอาการอย่างคุณ นู้ไก่ และเครื่องยนต์ใช้มานานแล้วผม ยกเครื่องเชียงกง ที่เข้ากับรถเราได้และปีใหม่ๆ หรือ เครื่องสดกว่าครับ

3. นู๋ไก่

นู๋ไก่ New Member Member

16
    0
    0
    รถนิสสันเอ็นวีปี1995เครื่องคาร์บิว1.6 LX(เรียกถูกไหมเนี้ย)เกียร์ธรรมดา
    ถ้าวางเครื่องใหม่เปลี่ยนเป็นหัวฉีดได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ

4. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    วางเครื่องหัวฉีดได้ครับดีด้วยประหยัดกว่าไม่จุกจิก ผมไม่ค่อยชำนาญเครื่อง GA เลย แต่เคยถามราคาเครื่อง GA15de ราคาหมื่นนิดๆ เองครับ GA16de ราคาไม่น่าต่างกันมาก ไงรอเพื่อนที่ใช้รุ่นนี้มาตอบอีกทีน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้