-= มีที่ไหน รับซ่อมโช้ค CUSCO ไว้ใจได้บ้างครับ =-

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย washira, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    เป็น CUSCO Comp2 ปรับเกีลยว ตัวหลังครับ มีอาการ รั่ว 1 ข้างครับ อยากซ่อมให่มันแข็งสุด หนืดสุด เหมือนเดิม ขอทนๆ ด้วยครับ แนะนำร้านที่ราคาไม่แรง ไว้ใจฝีมือได้ รอรับได้ ด้วยครับ พอดีมาจากต่างจังหวัด ขอบคุณครับ

2. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ขอทราบด้วยคนครับ Cusco เหมือนกัน แต่คนละรุ่น แต่ยังไม่เสียนะ แค่หาร้านไว้เผื่มีปัญหา

3. vip_car

vip_car New Member Member

131
    6
    0
    ลองดูร้านนงค์โช๊คอัพครับ เลยศูนย์ toyota พระราม2 มานิดนึงครับร้านอยู่ริมถนน ซ่อมดีไม่แพงครับ ผมซ่อม TRD มาแล้วครับ

4. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    เห็นAUTOCARเป็นตัวแทนอยู่แต่ไม่รู้ว่ารับซ่อมป่าวอ่ะครับ

5. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    frist โชคชัย 4 ครับ รอรับได้เลย เเต่ทําเป็นคู่จาดีกว่านะครับ มีเครื่องวัดค่าต่างๆ มาตรฐานครับ

6. พี่วิน ซอยเรวดีไงพี่ตั้วซ่อมดีนะ

7. chang 97

chang 97 New Member Member

0
    2
    0
    ตามนั้นคับ มั่นใจได้ ผมก็ให้พี่วิน ซ่อม buddy club ให้ ถูกใจมากๆ:)

8. Import Parts

Import Parts New Member Member

12
    0
    0
    ถ้ามีเวลา ไม่รีบใช้ก็พี่วินเลยคับ

9. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    พี่วินอีกเสียงครับ

10. SQL

SQL New Member Member

6
    0
    0
    พี่วินอีกเสียงคับ

11. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    TUBE ครับผม งานเนียน........

12. washira

565
    74
    0
    ตอนนี้ของพี่วินขอถอยก่อนครับเพราะต้องรอนานหลายวัน ผมอยู่ ตจว มีเวลาแค่วันเดียวครับ ดังั้นผมขอถาม 2 ข้อเลืิอกเพื่อโวตเสียงครับ
    1.ร้าน first โชคชัย 4
    2. ร้าน clever วัชรพล

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุถณครับ

13. phuprasertsak

phuprasertsak New Member Member

104
    1
    0
    TUBE R&D ครับ แถวรามอินทรา ของเค้าดีจริง
    .
    089-7956138

14. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ร้านที่1นี้ผมไม่รู้

แต่ร้านที่2.นี้ไม่แนะนำเพราะเห็นในกระทู้เก่ามาเยอะมาก ลองค้นดูครับ

15. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    TUBE คับ

16. washira

565
    74
    0
    ร้าน TUBE ทำเร็วมั้ยครับ แบบไปเช้าบ่ายได้ ไปเที่ยงเย็นเสร็จ ประมาณนี้น่ะครับ

17. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    first สี่ชมเสร็จ มีเครื่องทดสอบ ที่เที่ยงตรง ครับ ต้นละพัน

tube ผมเคยทําทิ้งรถหนึ่งอาทิตครับ

18. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ยากส์ คับ

19. washira

565
    74
    0
    ร้าน First รถเตี้ยขึ้นได้มั้ยครับ เตี้ยจริงๆ นะ

20. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ได้ครับพี่ รถในนั้นก็เป็นรถซิ่งเยอะเหมือนกัน ผมเคยไปทำมาๆ แต่ต้องตะแคงขึ้นนะ ขึ้นตรงๆรถผมก็ครูดดดด... :D:D:D

21. washira

565
    74
    0
    ขอพิกัดร้าน First ด้วยครับเพราะว่ามาจาก ตจว

ถ้าเข้าจากปากทางโชคชัย 4 ไปยังไงต่อครับ

22. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    FIRST โชคชัย4 คอนเฟิร์ม!! :D

23. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    โชคชัย4(ซ.71) ถ้ามาจากปากซอยถนนลาดพร้าวก็อยู่ซ้ายมือครับ :D

เบอร์โทรศัพท์ 02-5397575

24. firstna

firstna New Member Member

8
    2
    0
    ใช่ครับ แนะนำครับ ร้านเฟิร์ส

เห่อๆ หวัดดีครับ
    ขอบคุณที่มาใช้บริการที่ร้านนะครับ

25. nod

nod New Member Member

51
    1
    0
    ซ่อมโช้คfirst ที่ผมเจอมา ขอบอกว่าเจอมากับตัวเองจิงๆ เอาe100 เน่าๆ เข้าไปโช้คkyb ปรับ4ระดับ กระบอกเงิน แตกหลัง1ต้น เข้าไปซ่อมคำแรกผมถามผู้หญิงคนรับเรื่องว่า ซ่อมแล้วปรับได้เหมือนเดิมนะ ถ้าปรับไม่ได้ผมไม่ซ่อม เค้าบอกว่าปรับได้ผมจึงทำแล้วคู่หน้าช่างเค้าบอกว่ามันเริ่มไม่ค่อยดีแล้วแนะนำให้เซ็ตใหม่ ผมก็okเลย ทำไป4ต้นเลย โช้คหลังที่แตกทางร้านบอกว่าแกนเสียต้องปลี่ยน ผมก็okได้หมดขอให้ออกมาดี แล้วพอโช้คหลังออกมาจากห้องกลึงด้านหลัง โช้คกระบอกเงิน โดนพ่นสีดำ ตัวปรับมีแต่ปรับไม่ได้ เบ้าสปิงโดนเลือน ของเดิมผมลองสเปเชอร์ยกสูงไว้1นิ้ว โดนถอดออกแล้วเลื่อนเบ้าขึ้น1นิ้ว สเปเชอร์ก็ไม่คืน ผมจึงคุยกับคนรับเรื่องเค้าบอกกับผมง่ายๆว่า เปลี่ยนแกนปรับไม่ได้แล้ว ...... แล้วทำไมไม่บอก จะได้ไม่ทำเอาโช้คเดิมมาให้อัดก็ได้ โช้คหน้าเข้าไปออกมาแกนปรับหายกลายเป็นแกนปกติปรับไม่ได้ ผมก็โวย เสร็จเข้าไปทำใหม่ออกมา มีตัวปรับ ซึ่งลอกหมดไม่เห็นตัวเลขบนแกน และก็มีลอยเชื่อมเหมืนเจาะกระบอกแล้วอัดเพิ่มมาอีก1รู คือโช้คผมหยอดใส้คุณทำให้กลายเป้นโช้คปกติแล้วเอาแกนปรับ ซึ่งมันเป็นของผมหรือเปล่าก็ไม่รู้มาให้ ปรับเบอร์ไหนก็แข็งเท่ากัน ของเดิมมัน4ระดับกดดูต่างกันอย่างชัดเจน เสียเงินเสียเวลา ได้โช้คอัดน้ำมันมาปรับไม่ได้ด้วย จบ

26. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    พี่วิน ก็ดีแต่งานช้าหน่อย

ผมเอาโช้คไปซ่อมมาประทับใจมาก

27. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    กำ เจ้าของร้านเพิ่งไปเอง

หุหุ

28. sumoo

sumoo New Member Member

33
    0
    0
    ติวานนท์โชคอัพครับ

29. CTK Racing

CTK Racing New Member Member

3
    0
    0
    ร้าน first ส้นตึกคับไปมาแล้ว ใครมีเงินแล้วโง่ก้อรีบๆไปนะคับ

30. EsquiOZ

EsquiOZ New Member Member

54
    0
    0
    เดิมเนี่ยทำดีนะครับ first เนี่ย แต่ตอนหลังชักไม่ไหวแล้ว ผมเอารถซิ่งไปทำมาคันนึง เด็กเค้าขึ้นแม่แรงตรงชายบันได พับเลย ผมเลยโวยไป เสร็จแล้ว เด็กมักง่ายมาก ถอดโช๊คไม่ออก ก็แผงดักลม พอประกอบก็ไม่เหมือนเดิม ต้องเรียกให้ทำใหม่ เวลาเราไปนั่งเฝ้าเวลาทำ (เพราะมันทำชุ่ย)ก็ไม่ชอบ ออกอาการเลย นัดเวลาไม่เคยตรงเวลา แล้วถ้าไปรอ จะเห็นว่ารถเสร็จแต่ละขั้นตอนแล้วทิ้งไว้นานมากกว่าจะทำอะไรต่ออีก
    อีก case นึงคือ เอา Grandvia ไปทำ ติดผมอัดโช๊คใหม่ เพราะอันเดิมมันยวบมาก ใช้ได้อาทิตย์เดียว รั่ว พอเอามาถอด ช่างที่ถอดก็บอกรั่ว(ผมดูอยู่ด้วย) พอไปคุยกับเจ้าของ(ใครเคยไปน่าจะรู้ว่าคนใหนเป็นเจ้าของ คนที่มีเวลาเล่นของเล่นเยอะๆอ่ะ) เจ้าของร้านบอกว่า มีที่ใหน ทำจากผมไปอาทิตย์เดียวรั่ว เป็นไปไม่ได้หรอก แล้วทำเสียงเหมือนผมไม่รู้เรื่อง แล้วก็บอกว่า ถ้าทำไม่ได้เดี๋ยวคืนเงินให้ จะได้จบ เหอะๆ ยังมีหน้ามาพูดอีกนะ
    อ๋อ ไม่ต้องถามนะครับว่า ผมรู้เรื่องหรือไม่รู้เรื่องรถ ผมว่ารถซิ่งที่ผมเอาเข้าไปเนี่ย ผมว่าผมน่าจะเป็นคนเดียวที่ลงไปตั้งแคมเบอร์เองกับมือในหลุมตั้งศูนย์ เพราะช่างมันตั้งไม่เป็น
    แล้วใครที่รักรถมากๆ แบบ ไม่ชอบให้รถช้ำเลย อย่าเอาเช้าแระกาน ไม่คุ้มครับ เสียดายรถ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้