@ ช่วยฟันธงครั้งสุดท้ายทีครับ MARCH VS BRIO @

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 31 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขอฟันธงจากทุกท่านอีกทีนะคร๊าบบบ คือที่บ้านมีจิตใจโลเล

เนื่องจากรถคันเก่าของน้ากินน้ำมันมาก แต่วิ่งในระยะทางสั้นๆ การจราจรติดขัด ใช้รถในกทม.เลย ช่วงเซ็นทรัลชิดลม ไปเตรียมอุดมฯ วนอยู่แถวนั้น

ถ้าผมจะถามผม ผมก็รู้ตัวว่ามีคำตอบอยู่ในใจของตนเองแล้ว และก็ไม่รู้ว่ามันจะขัดแย้งกับความเห็นของคนทั่วไปหรือไม่

(จองมาร์ชไปกำลังจะได้รถอีกไม่นาน แต่BRIO คงต้องหลังมิถุนา แต่พร้อมเปลี่ยนใจ)

เลยอยากถามทุกท่านครั้งสุดท้ายว่า อะไรดีกว่ากัน? เพราะอะไร??? ฟันธงอีกทีคร๊าบบบ (รูปทรง,สมรรถนะ,เทคโนโลยีต่างๆ,ราคา,ประสิทธิภาพ,ออพชั่น (แต่จะไม่มีการตกแต่งโมดิฟาย)) จะตัดสินใจจากข้อมูลของทุกท่านครับ ขอบคุณมากคร๊าบผม! ^^
    :):):D

สอบถามเพิ่มเติมว่า "ทุกท่านคิดว่า
    เครื่องขนาดเท่ากัน แต่มีจำนวนสูบไม่เท่ากัน คือ 3 กับ 4 สูบ มีข้อดี ข้อเสียไหม อย่างไรครับ?" ^^

[video=youtube;C4UaQvtOnXU]http://www.youtube.com/watch?v=C4UaQvtOnXU&feature=related[/video]

[video=youtube;xUCNiACHRtQ]http://www.youtube.com/watch?v=xUCNiACHRtQ[/video]​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 เมษายน 2011
  2. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ใจผมมาMarch ครับ ไม่รู้ซิ ชอบครับ

3. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ผมชอบ ทั้งคู่เลย แต่จอง brio รุ่นถูกไปแล้วครับ

4. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ตอบในฐานะเมื่อก่อนก็เป็นแบบคุณอ่ะนะ

อันดับแรกที่ผมคิดเลยว่าจะซื้อรถ ECO Car ผมเน้นเลยครับว่าต้องประหยัด จุดประสงค์ที่ผมตั้งไว้มีแค่นี้

ผมเองไม่สนว่าจะอืดมั๊ย, เพิ่มเงินอีกนิดได้ vios, jazz, city, mazda 2 หรืออะไรก็ตามแต่ที่อยู่หลัก 6 แสนขึ้นไป

หรือเล็กนะ นั่งเยอะจะไหวเหรอ ออกต่างจังหวัดจะได้เหรอ สู้เพิ่มเงินอีกนิด เอาพวกเครื่อง 1500 วิ่งสบาย ๆ ดีกว่า

ถ้าเรามัวแต่คิดแบบนี้ ยังไงราคาสูงกว่ามันก็ดีกว่าอยู่แล้ว แต่กลับมามองจุดยืนของตัวเอง แล้วมันประหยัดสู้รถพวกนี้ได้มั๊ยละ ผมแค่อยากได้รถประหยัด ๆ คันนึงเท่านั้นเอง

ซึ่งก่อนหน้าที่จะตัดสินใจ ผมไปดูรถที่ผมบอกไว้ข้างบนมาหมดแล้ว ลองนั่ง เห็นราคาทุกรุ่นมาหมดแล้ว ซึ่งส่วนใหญ่เกิน 6 แสนขึ้นหมด ... ตอนนั้นก็เกิดกิเลสไอ้นั่นก็สวย ไอ้นี่ก็ดี

เริ่มลังเล แต่พอกลับมามองเหตุผลหลักของการเปลี่ยนรถ มันไม่ตอบโจทย์แฮะ

เท่าที่ผมมีตรงกับผมมากที่สุดก็มี March & Brio

ผมเองไปดู March ที่ศูนย์ Nissan TKF กระทุ่มแบน มาหลังจากตัดสินใจว่าจะเอา ECO Car

ครั้งแรกที่เห็น ก็เฉย ๆ นะ ได้ลองเข้าไปนั่งดูทั้งคนขับ คนนั่งด้านหลัง ความรู้สึกแรก เออเว้ย มันกว้างเหมือนกันเนอะ ภายในก็ไม่ขี้เหล่ ด้านหลังก็กว้าง ใส่ของได้แบบสบาย ๆ

ก็เลยรู้สึกดีกับมันพอสมควร หลังจากที่ตัดสินมันแค่เห็นบนท้องถนน ผมเองกลับมาบ้านเอาราคาแต่ละรุ่นมานั่งดู แต่ละรุ่นต่างกันยังไง ทำไมราคาไม่เท่ากัน ได้อะไรบ้าง

แล้วก็มานั่งอ่านข้อมูลแบบละเอียดที่เว็บ thaimarch ดู Review ของเพื่อน ๆ ที่เค้ามาลงกัน เท่าที่เห็นกว่า 80% ไม่มีใครถอยมาแล้วไม่ชอบนะ มีแต่หลงเจ้า K13 กันทั้งนั้นเลย

ก็ศึกษาอยู่พักใหญ่ ตอนนี้เทใจให้ March ไปแล้ว 70% ที่เหลือรอดู Brio อีก 30% ผมอาจจะลำเอียงก็ได้นะ เพราะที่บ้านผมใช้ Nissan ทุกคัน ...

ผมเองได้คุยกับ Sale Honda ตอนช่วงต้นมีนา ความเป็นไปได้ในการรับรถ Brio อย่างน้อยต้องมิถุนายนเป็นต้นไป เพราะยอดจองเข้ามาค่อนข้างเยอะ

ผมเองก็กะจะรองาน Motor Show ณ ตอนนั้นเพื่อที่จะได้เปรียบเทียบเจ้า Brio ว่ามันจะเป็นยังไง

แต่เหตุผลที่ผมตัดสินใจซื้อเจ้า K13 คงเป็นเพราะแฟนผมชอบมั้งครับ วันที่พาเค้าไปดู ไปลองนั่ง หลังจากเค้ากลับมา เค้าก็มักจะมอง March บนถนน

ผมก็ถามไม่รอดู Brio เหรอ ใกล้ Motor Show แล้วนะ คำตอบที่ได้ก็คือ

เค้าชอบ March แล้วอ่ะ ....

เท่านั้นล่ะครับ ผมชอบ แฟนชอบ แค่นี้ก็พอแระ ไม่ต้องคิดอะไรเยอะ

วันออกรถ เจ้า K13 ของแฟนผม ตัวนี้เป็นรุ่น Sport Version เห็นเค้าเขียนไว้ว่าออกแบบโดยสำนัก Autech

หลังจากถอยมาจากศูนย์แล้วมาจอดที่บ้านแฟน

ถ้าถามผมอะไรดีกว่า ผมชอบ March ครับ ...

ภายในกว้าง ข้างหลังนั่งสบายมาก อัด 3 คนยังชิล วิ่ง 120-140 สบาย ๆ กดปุ๊ปมาปั๊ป เกียร์ CVT เปลี่ยนแทบไม่รู้สึก ระบบ Push Start ใช้งานง่าย ไม่ต้องมีกุญแจ

ที่สำคัญประหยัดครับ ...

แก้ไขล่าสุด: 31 มีนาคม 2011
  5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ตอนนี้เท่าที่ลองสอบถามหรือได้รับความเห็นมา ก็คิอ ถ้าปกติชอบนิสสัน หรือปกติชอบฮอนด้า ก็จะเลือกยี่ห้อนั้นๆ แล้วถ้าคนที่ไม่เคยใช้รถทั้งสองยี่ห้อนี้ หรือ ไม่เคยใช้รถเล็กๆแบบนี้หละครับ? ^^

รอความเห็นอื่นๆเพิ่มเติมเรื่อยๆนะครับ ^^

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าตอนนี้นะครับ ผมชอบมาร์ช นะครับ มันสวยดี แต่Brio ยังออกมาวิ่งไม่เยอะ เลยนึกไม่ออกว่าถ้าจะแต่งมันจะออกมารูปแบบไหน แต่ถ้าดูเฉพาะส่วน ด้านท้าย ชอบนิสสัน แต่หน้าดันชอบ Brio ดูๆท้าย Brio มันแปลกตาบอกไม่ถูกครับ

ปล. ถ้า หน้า+ท้ายBrioสวยเหมือนในรูป ผมคงเอา Brio แล้วครับ http://auto.sanook.com/item/1577-หลุดเต็มๆ-ecocar-honda-ภาพเรนเดอร์คอมพิวเตอร์กราฟฟิค.html

ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ คุณ Duke

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รอดู brio อยู่ครับ น่ารักดี

8. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ลองได้ขับ March มาแล้ว ผมชอบครับ

วิ่ง 90 รอบหมุนแค่ 1900 - 2000 รอบเอง ประหยัดสุด ๆ

Brio ได้แต่ลองนั่งที่งานมอเตอร์โชว์นะ ไม่เคยขับ พื้นที่ไม่หนีกับ March เท่าไร

ทั้งสองคันผมว่าขับทางไกลออกต่างจังหวัดสบาย ๆ นะ วิ่งเร็วไม่เครียด กินรอบเครื่องน้อย

เรื่องรูปทรงผมว่า Brio ออกแบบเป็นแนวสปอร์ตนะ แต่มองท้ายเค้าแล้วทำให้คิดถึง Civic Hatchback รุ่นเก่า ๆ น่ะ

March มันออกมน ๆ กลม ๆ คลาสสิคดี

แล้วแต่ความชอบแล้วล่ะ ส่วนตัวผมชอบ March คร้าบบบ

9. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    Brio ไม่เคยขับ แต่ลองนั่งแล้ว ผมตัวใหญ่ไม่ติดเลย นั่งสบาย March ก็พอๆกัน แต่ผมชอบรูปทรงมากกว่า แต่เชื่อในเครื่องยนต์ของ Brio ในอนาคตอยากโม นำท่อนยล่างของ Jazz น่าจะใส่ได้เลย อิอิ

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถ้าไม่ยึดติดว่า Brand honda ผมเลือก March ครับ

ในหลายๆอย่างโดนใจผมกว่าเยอะอะครับ

11. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เท่าที่ได้ลองขับ น้องมีนา ผมว่าผ่านนะ โดยภาพรวม ทั้งความคุ้มค่า ราคาตัวรถ อัตราสิ้นเปลือง อัตราเร่ง ข้างในก็กว้างใช้ได้เลยนะคับ

แต่ติดอย่างเดี้ยว คือมันเป็น Nissan คนเลยลังเล เมื่อเทียบกับ Honda อันนี้ความคิดส่วนตัวนะครับ

ยังไงขอให้ตัดสินใจได้ไวไว นะครับ :D:D:D

12. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ส่วนตัวชอบมาร์ชที่มีแอร์ดิจิตอล แต่ต้องซื้อรุ่นท๊อปซึ่งเป็นเกียร์ Auto ถึงจะได้แอร์ดิจิตอล
    ส่วนบริโอ้รุ่นท๊อปมีให้เลือกทั้งเกียร์ Auto และ Manual ซึ่งรายละเอียดไม่ต่างกัน
    เพราะผมอยากใช้เกียร์แมนวลใจจึงเอนเอียงไปทางบริโอ้มากกว่า แต่คิดว่าจะรอไมเนอร์เชนจ์ดูว่าบริโอ้จะยัดแอร์ดิจิตอลมามั้ย

13. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    มาเชียรมาชอีกครั้งครับพี่ดุ๊ก
    ส่วนตัวไม่ใช่แฟนนิสสันเหมือนกัน เพราะรถส่วนตัวคือมาสด้า2คันคับ
    แต่รถเยี่ยมจิงคับ mt ขับสนุกมาก
    ช่วง140+ ยังขึ้นไปอีกสบายๆ จน170
    ค่าน้ำมันเรท15.5กม/ล คือเหยียบอย่างบ้าคลั่ง
    และเฉลี่ยจาก5พันโลโดยประมานคับ
    ซึ่งกะแจ้สผมได้เรทไม่ถึง10ด้วยซ้ำ T__T
    จนรู้สึกว่า โชคดีจิงๆเลยที่ถอยมาชมาคับ ^^

บริโอ้น่ารักดีคับ ภายในน่ารักๆ ภายนอกซิ่งๆหน่อย
    แต่ผมตาฝาดหรือเปล่า มองว่าน้องบริโอเล็กกว่ามาชพอสมควรเลย
    ใหย่กว่ามิร่าหน่อย ยาวกว่าไอคิวหน่อย สงสัยคนเยอะไปคับ ^^"
    ที่แน่ๆคือ เห็นการตั้งราคาแล้วรู้สึกไม่ค่อยแฟรเท่าไหร่คับ ออโต้ไม่มีช้อยส

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:05:56 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:05:08 ----------

มาเชียรมาชอีกครั้งครับพี่ดุ๊ก
    ส่วนตัวไม่ใช่แฟนนิสสันเหมือนกัน เพราะรถส่วนตัวคือมาสด้า2คันคับ
    แต่รถเยี่ยมจิงคับ mt ขับสนุกมาก
    ช่วง140+ ยังขึ้นไปอีกสบายๆ จน170
    ค่าน้ำมันเรท15.5กม/ล คือเหยียบอย่างบ้าคลั่ง
    และเฉลี่ยจาก5พันโลโดยประมานคับ
    ซึ่งกะแจ้สผมได้เรทไม่ถึง10ด้วยซ้ำ T__T
    จนรู้สึกว่า โชคดีจิงๆเลยที่ถอยมาชมาคับ ^^

บริโอ้น่ารักดีคับ ภายในน่ารักๆ ภายนอกซิ่งๆหน่อย
    แต่ผมตาฝาดหรือเปล่า มองว่าน้องบริโอเล็กกว่ามาชพอสมควรเลย
    ใหย่กว่ามิร่าหน่อย ยาวกว่าไอคิวหน่อย สงสัยคนเยอะไปคับ ^^"
    ที่แน่ๆคือ เห็นการตั้งราคาแล้วรู้สึกไม่ค่อยแฟรเท่าไหร่คับ ออโต้ไม่มีช้อยส

14. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    Brio ครับ....

ที่หมู่บ้าม มีคันนึง เจอแทบทุกเช้าเลย ป้ายแดง

ไม่รู้รับรถมาจากไหน เร็วจัง มองด้านหลัง เหมือน

civic hatback เลย....แต่ก็ยังดูแปลกๆอยู่

แต่ ฮอนด้า ต้องดูกันนานๆ แล้วจึงจะมองเห็นว่า มันสวยกว่าใคร

ยังไง ผมก็เชียร์ฮอนด้าครับ จอดติดไฟแดงคู่กัน จะเห็นถึงความแตกต่างครับ

ไม่รู้สิ ผมอาจจะคิดไปเอง ว่า Brand มันคนละคลาสกัน

15. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ฺBRIO แน่นอนครับ

16. ส่วนตัวผมชอบฮอนด้านะคร๊าบ แต่จากการที่เห็นและศึกษา Brio แล้ว ผมว่ามันเล็กเกินไปหน่อย และแต่ละรุ่นกับราคาไม่โอเคอ่ะ

แต่ March สำหรับผมแล้ว รูปทรงและภายใน ผมว่าโอเคกว่า แต่ก้อยังตะงิดๆเพราะเป็นนิสสัน แต่ยังไงก้อแล้วแต่ โดยรวมแล้วโอเคกว่า

ทั้งสองตัวนี้ ผมยังไม่เคยลองขับเลยนะ ได้แต่ศึกษาและดูรายละเอียดเท่านั้นเอง ถ้าผมจะเลือกซื้อจิงๆเลยตอนนี้

ผมเลือก March คร๊าบ และยิ่งตัว Sport แล้ว เห็นแล้วมันคันจิงๆ

ขอให้ได้รถสมดั่งหวังนะคร๊าบ และขอสนุกกับมันอย่างเต็มที่

17. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ในประเทศญี่ปุ่น นิสสันเป็นรถที่ยอดนิยมเเละยอมรับมากที่สุดคับ

18. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เรื่องสมรรถนะ ยังไงตอนนี้ march ก็นำอยู่แล้ว เพราะออกมานานแล้ว คนใช้เยอะ แต่ brio เพิ่งเปิดตัว....
    ตอนนี้คงเปรียบเทียบได้แค่รูปลักษณ์ภายนอก และรายละเอียดอุปกรณ์ต่างๆที่มากับรถ..

ผมขอฟันธงเฉพาะเรื่องรูปลักษณ์ภายนอกละกันนะคับ brio ดูสปอร์ตโฉบเฉี่ยวไฉไลกว่า ไม่ใช่ march ไม่สวยนะคับ แต่ออกแนวน่ารัก หวานแหววไปหน่อย...

19. DUKE_68

6,189
    129
    63
    สอบถามเพิ่มเติมว่า "ทุกท่านคิดว่า
    เครื่องขนาดเท่ากัน แต่มีจำนวนสูบไม่เท่ากัน คือ 3 กับ 4 สูบ มีข้อดี ข้อเสียไหม อย่างไรครับ?" ^^

20. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    BRIO ครับ เชื่อผม ถ้าจะต่อยอดน่าจะโอกว่า ดูอย่าง march ในญี่ปุ่นนี้การตกแต่งเงียบเหงามากเลยนะครับ
    ผมว่าวัสดุอุปกรณ์ของhonda thailand น่าจะมีมาตรฐานที่ดีนะ ภายในของnissan marchผมว่าตัวถูกมันแปลกๆอะครับ
    การใช้งานน่าจะประหยัดพอๆกัน BRIOถ้าเอาเกีย MT ผมว่าน่าจะโอกว่า เพราะ AT เป็นCVTน่าจะพังงานหรืออการดูแลรักษาอาจจะต้องดูแลดีกว่าATทั่วๆไป

HONDA ONLY!!!!

21. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    บอดี้ชอบ March เครื่องชอบ Brio ครับ -*-

22. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    เท่าที่ดูของแต่งเจ้า March K13 จากสำนักที่ญี่ปุ่น ผมว่าไม่เงียบน้า March ตัวนี้ส่งขายที่ญี่ปุ่นด้วย แต่ Brio ที่ญี่ปุ่นไม่มี

เท่าที่หาข้อมูลมา ของแต่ง K13 พวก Part เริ่มทยอยทำบ้างแล้วครับ ทั้ง Autech , NISMO , IMPUL ท่อ HKS กับ Fujitsubo ก็ผลิตออกมาแล้ว

ช่วงล่าง TEIN , H&R สปริงโหลดมาแล้ว หรือจะมายกชุดก็มีเช่นกัน ที่ TKF Racing ก็มีขายของ RS Sport ตัวถูกสุด 2 หมื่นปลาย ๆ

นี่แค่คร่าว ๆ นะครับ ยังไม่พวกค้ำของ Cusco , กรองคาร์บอนเคฟล่าซิ่งอีก คาดว่ายังมีออกมาอีกเยอะครับ

Part เรียบ ๆ จากสำนัก NISMO

อันนี้ของ IMPUL ถูกจอดโชว์ในงาน Tokyo Auto Salon 2011 ที่ผ่านมา

อันนี้ท่อของสองสำนัก HKS + Fujitsubo ตรงรุ่น ยกใส่ขันน๊อต จบ ...

สุดท้ายผมอยากจะบอกว่า บางทีอย่าไปคิดเยอะเลยครับ ว่าอันไหนดีกว่ากัน

คนชอบ Honda ยังไงก็ไม่ชอบ March

คนชอบ Nissan ยังไงก็มองว่า Brio ก็สู้ March ไม่ได้

ต่างคนต่างความคิด ความชอบแต่ละท่านไม่เหมือนกันอยู่แล้ว ถามใจตัวเอง ไปลอง ไปนั่ง ไปขับ แล้วตัดสินใจดูครับ

ผมเดาว่าคุณ DUKE_68 มีคำตอบในใจตัวเองอยู่แล้วแหละ

ขอให้มีความสุขกับรถใหม่ครับ ...

23. DUKE_68

6,189
    129
    63
    คือมันไม่ใช่รถผมอะจิครับ ผมช่วยน้าสาวตัดสินใจ กลัวตัดสินใจให้เค๊าแล้ว พอเค๊าใช้ไปมันเกิดไม่ใช่... เลยต้องสอบถามความคิดเห็นมหาชนครับผม ^^

(IMPUL MARCHสวยมาก)

24. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ผมก็เชียรมาร์ชเหมือนตาอุ้ยจากที่ได้ลองนั่ง ลองขับ(รถเพื่อน) ล่าสุดเพิ่งโดนมาร์ชแซงสายเอซีย ผมทีด้าวิ่งมา 140 เค้าแซงฉิวเลย คงไม่ต่ำกว่า 160 แน่นอน มาร์ช มี 3 สูบก็จริงแต่ลูกสูบเท่า hr16de ในทีด้านะ แล้ว hr16de เนี่ยเรโนร่วมกับนิสสันพัฒนาบล๊อคนี้ แน่นอนมาร์ชก็บล๊อคนี้ แล้วที่สำคัญ cvt ในมาร์ชเป็น gen 4 ครับ ซึ่งใหม่กว่า หรือตัวเดียวกับเทียน่านี่แหละไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆ สายพาน cvt เหนียวกว่ายี่ห้ออื่นบานนนน

25. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ผมว่าMARCHสวยกว่าครับ

26. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ผมก้อคงเลือกมาร์ชเพราะลองนั่งลองขับมาแล้วออฟชั่นที่ให้มาก้อโดนไม่ว่าจะเปนกุญแจอัฉลิยะแอร์โอโต้ส่วนเรื่องเครื่องสามสูบตอนนี้ก้อมีปัญหาอยู่บ้างในเรื่องรอบเครื่องสวิงเครื่องสั่น(อ้างจากไทยมาร์ช)แต่ผมก้อจะซื้ออยู่ดี

27. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    รัก ฮอนด้านะ แต่ตอนนี้ เลือกมาร์ช ครับ

28. AonThamai

AonThamai New Member Member

11
    0
    0
    ลองเปรียบเทียบระบบความปลอดภัยทั้งสองรุ่น เทียบกับราคาขายดูนะครับ

29. kibrain

kibrain New Member Member

57
    1
    0
    March ครับ ความชอบส่วนตัว ล้วนๆ

30. TaKuMi@EK

TaKuMi@EK New Member Member

33
    0
    0
    ชอบ Honda ครับ Brio

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้