ช่วยหน่อยครับ เกี่ยวกับสเปเซอร์ล้อ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 7 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ตอนนี้มีความต้องการใช้อย่างมาก หนาประมาณ 5 มม 4*100 ครับ ทั้ง 4 ล้อเลย มีใครทราบที่ซื้อบ้างครับ
    ผมเคยเห็นที่ร้านตรงทางเข้าลานจอดรถตึกศรีวรจักรอะครับ แต่ไม่รู้ว่างานดีรึเปล่าใช้มิเนียมเกรดไหน กลัวใส่แล้วมีปัญหา
    หรือใครพอรู้เบอร์คนที่ตั้งขายของ แยกตามประเภท ล้อ ยางเปอร์เซ็นต์ บัลลาสซีนอน ที่เค้าใส่เบอร์ลำดับลงในภาพด้วยอะครับ
    เคยเห็นเค้าขายอยู่ ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ ตอนนี้ขันเบียดๆ ไว้แต่ไม่แน่ ต้องใช้สเปเซอร์รองครับ ขอบคุณมากครับ
    วันนี้ผมออกไปข้างนอก อาจไม่ได้เช็คหน้าเว็ป ใครรู้ ช่วยโทรบอกหน่อยนะครับ แล้ววันหน้าเจอกันไว้ผมจะเลี้ยงเบียร์ขอบคุณนะครับ 555
    นัท 086-5094300 ขอบคุณอีกครั้งครับ

2. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ผมเคยไปทำที่ร้าน max express แถวรามอินทราครับ ตอนนั้นแปลงดุมเป็น 5/114 เลยก็โอเคนะครับ
    ใช้ยันขายรถเลย ไม่สั่น

3. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    สเปเซอร์ งานพวกนี้ทั่วๆไปก้อเหมือนกันหมด ไม่มีปันหาอะไร,,

นอกจากแปลงดุม ใส่ อแดปเตอร์ล้อ พวกนี้ต้องงานเนียนๆ ไม่งั้นงานเข้า,,

สเปเซอร์ 5mm งานมีชื่อหน่อยก้อ e'spec สีฟ้า คู่ล่ะ 600.- ts mortor

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    5 มิล เหลือช่วงน๊อตให้ขัน ประมาณ 1 cm ผมเคยวัดไว้ แต่ก็ใช้ได้ครับปกติ

5. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ตามนั้นครับ ผมก็ใช้ E Spec ซื้อที่ Ts Mortor เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้