โช้คเดิมไปทำสตัทเกรียว

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย zerodargon, 1 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zerodargon

zerodargon New Member Member

12
    0
    0
    รถผมจะทำได้ไมคับ ms122 โช้คกับสปริงมันแยกกันอยู่คับ
    ราคาอยู่ประมาณเท่าไรคับผมอยู่ที่ นครปฐมมีไกล้ๆๆไหมคับ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ไม่ได้ครับ
    ที่จะทำอยากเตี้ยหรือแข็งล่ะครบ

3. zerodargon

12
    0
    0
    เตี้ยคับ

4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ถ้าเอาเตี้ย การตัดสปริงเดิมก็เป็นทางเลือกหนึ่ง แต่การทรงตัวจะเสียไป รถจะย้วยและไม่เกาะถนนครับ ต้องลองหาเทียบสปริงเบนซ์ที่ขดใหญ่ๆ มาตัด น่าจะพอได้ หรือสั่งขดสปริงใหม่ แต่ไม่ทราบว่ามีที่ไหนรับทำบ้าง

5. zerodargon

12
    0
    0
    แย่จังเลย:cry::cry::cry:

6. soontorn

soontorn New Member Member

21
    0
    0
    ลองเอาสปริงเก่าผมตัดโหลดไปใส่ดูไหมครับครบสี่เลยถูกๆ แบบว่าลำคาญขับต้องระวังเยอะ จะได้ไม่เสียของเก่า

7. zerodargon

12
    0
    0
    ไม่ทันแล้วคับโช้คผมตัดไปตั้งนานแล้วคับพอดีว่ามันยังดูไม่สวยนะคับ
    ถ้าตัดอีกกลัวเตี้ยแล้วจะขับไม่ได้นะคับถ้าทำสตัทเกรียวได้ก็จะได้ยกขึ้นคับเตี้ยไปเดี๋ยวแฟนว่าเอาคับ อิอิอิ
    อยากให้รถผมเป็นประมาณนี้คับพอจะได้ไหม

8. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ถ้าจะเอาแบบในรูป ผมว่าไปไหนมาไหนลำบากแน่ๆ แต่ก็ทำได้คือใส่ถุงลม แต่ราคาสูงเกินไปครับ

9. zerodargon

12
    0
    0
    ถูกต้องคับ:sad::sad:

10. zerodargon

12
    0
    0
    ราคาเท่าไรคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้