อยากรู้เกี่ยวกับเฮดเดอร์ tri-y

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Little DragonZ, 5 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ใครเคยใส่หรือใส่อยู่อยากรู้ว่า เป็นไงบ้างครับ เท่าที่ดู review จากเวปนอก แรงม้าไม่ค่อยต่างจาก เฮดเดอร์แบบ 4-1 เท่าไหร่
    แต่การตอบสนองที่ได้ตั้งแต่ต้นยันปลาย มันก็น่าลองนะครับ

2. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เพิ่งใช่ได้ 3-4 วันครับ ตอนแรกใส่ Headerเดิม b18ฝาดำ รอบต้นๆไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ตั้งแต่ รอบ 3000 ไปขึ้นดีกว่าเดิมเยอะ ปลายก็ไหลขึ้นแต่ไม่น่าเท่า 4-1 ครับ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ตอบได้ยากครับ ต้องขึ้นไดโนถึงจะรู้ชัด แต่เรื่องของ header มันต้อง match กับ hardware ในเครื่องด้วยน่ะ ใหญ่ไปเล็กไป ต้องรอข้อมูลจากผู้ใช้จริง ว่าทำอะไรไปบ้าง ใส่แล้ว
    ดีขนาดไหน แต่เห็นพวก b20 ฝาเทค ชอบใช้กัน รอกุ้งมา comment ดีกว่าครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    รอดูกราฟจากไดโนก่อนน่ะครับ ถึงจะชัดเจนว่า ต้น กลาง ปลาย เป็นอย่างไร

เหมาะกับรถเสต็ปนี้มั้ยอ่ะครับ

แต่ที่แน่ ๆ เตี้ยมากมายครับพี่น้อง 555 เฮด Flush เลยทีเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้