เอารูปอู่เล็กๆฝั่งโคราชและรถที่พี่ช่างผมทำบางคันมาให้ดูกันครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย OoyNalaemKorat, 9 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กรกฎาคม 2011
  2. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    อู่้เล็กพี่ช่างชื่อนี ทำกันไม่กี่คนครับ

3. pitch

pitch New Member Member

254
    0
    0
    อู่เล็ก ๆ รถซิ่งทั้งนั้นเลย

4. DUI_TFR

DUI_TFR New Member Member

67
    1
    0
    ไม่เล็กละมั่ง

5. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    เพียบ ครับพี่น้อง

6. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    เคยผ่านตา

7. zippo77

zippo77 New Member Member

47
    0
    0
    ถามคุณOoyหน่อยครับ หน้าปัดไมล์รถคุณOoyเหมือนของผมที่ซื้อมาใหม่(เคยเห็นที่คุณบอกไว้ในกระทู้ที่ผมหาซื้อ) พอติดตั้งมันจะไม่เต็มเบ้าจะเหลือช่องโหว่มุมบน2ด้านใช่ไหมครับ คุณOoyทำไงครับ ใช้อะไรปิด?

8. pitch

254
    0
    0
    ขออณุญาติตอบแทนนะครับ บางคนก็ขึ้นกรอบมาเสริมรอบๆ แต่ของผมก็ไม่ได้ปิดอะไร มันไม่เยอะมาก เพราะขางล่างมันก็เต็มดีอยู่

9. zippo77

47
    0
    0
    อ่อครับ พอดีกำลังจะใส่ แต่ดูๆจากข้างนอกเลยไม่รู้ใส่แล้วจะโหว่เยอะไหม มีเฉพาะข้างบนก็ทำง่ายหน่อยครับ

10. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    ตัดข้างล่างออกเยอะๆหน่อยมันจะพอดีตามที่พี่เบิร์ดบอกครับถ้าอย่างแต่งให้เนียนก็ให้พวกร้านเครื่องเสียง ร้านเบาะทำ

11. pitch

254
    0
    0
    ชัดเจนตามนั้น

12. tle141_jz

tle141_jz New Member Member

219
    8
    0
    บอกช่างนี ยืมถ้วยกินเหล้าใบเด่ะ

13. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    มีแต่แก้วเป็กที่น้ากินนะแหละ 40 เหอะๆ

14. zippo77

47
    0
    0
    สอบถามคุณออยและคุณเบิรด์ครับ ไมล์ตัวนี้ติดตั้งต้องเปลี่ยนลูกลอยด้วยเหรอครับ ใช้ลูกลอยเดิมได้ไหมครับ หรือต้องมีอะไรเพิ่มเติมนอกจากนี้อีกรึป่าว

ตอนนี้เครื่อง3s-fe ออโต้วางเรียบร้อยแล้วครับ แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนไมล์ตัวที่เอามาจากคุณเบิร์ดใส่แทน ช่างบอกต้องเพิ่มกล่องเร่งสัญญาณวัดรอบอีกตัว และเปลี่ยนลูกลอยใหม่ ผมล่ะงง ต่อสัญญาณวัดรอบโดยตรงจากกล่องECUเลยไม่ได้เหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้