ขอร่วมเป็นสมาชิก TOYOTA CROWN ด้วยครับ...

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Mr_Game, 6 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr_Game

Mr_Game New Member Member

6
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคนฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมเปนน้องใหม่ขอคำแนะนำดีๆจากพี่ๆด้วยครับ งบน้อยแต่ใจรักครับ

รายละเอียด TOYOTA CROWN ปี 1990 MS 133
    เครื่องยนต์ 1JZ
    อะไหล่ยังขาดอีกหลายชิ้นครับ หาได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่
    1.ถาดพลาสติรองมือเปิดใน
    2.ขอบพลาสติกกลอนประตู
    3.ไฟเลี้ยวตรงกันชนหน้า
    4.ไฟท้าย
    อีกอย่างครับ ทำไมเบรคมือของผมอยู่ที่เท้าครับ ไม่เคยเห็น

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ยินดีต้อนรับ สมช.ใหม่คับ เรื่องรายการอะไหล่ที่ต้องการ รบกวนไปโพสต์ที่กระทู้ http://racingweb.net/forum/showthre...นี้นะครับ-ขอให้มารวมที่กระทู้นี้เท่านั้นนะคับ

ส่วนเรื่องเบรคมือ ที่อยู่ที่เท้า ถือว่า ปกติครับ สำหรับ รถเกียร์อัตโนมัติ

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    รุ่นเกียร์อัตโนมัติแท้จากโรงงาน เบรคมือ (ที่จริงต้องเรียกว่า "เบรคจอด") จะอยู่ที่เท้า ดังเช่น M-B ครับ

4. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ของผมก็เช่นเดียวกันครับ ตอนแรกเป็นเกียร์ธรรมดาเบรคมืออยู่ที่คอนโซลท้าวแขน แต่ตอนนี้
    วางเครื่อง 2 Jz VVTI เป็นเกียร์ AUTO เปลี่ยนคอนโซลด้วยเลยไม่มีที่ไว้เบรคมือ
    เลยต้องเอาเท้าเหยียบเบรคเกียร์ AUTO มาใช้งานแทน รู้สึกว่าเวลากดน้ำหนักจะดีกว่า
    และอะไหล่ที่ถามถึงผมมีทุกชิ้น

5. Mr_Game

Mr_Game New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณคำแนะนำของพี่ๆทุกคนมากครับ

ส่วนพี่ Nopcrown ผมติดต่อพี่ได้ยังไงครับ
    083-578-0160 เบอร์ผมครับ ชื่อเกมส์

6. Fukuda_43

Fukuda_43 New Member Member

17
    0
    0
    ยินดีเช่นกันครับ..

7. OrNaJa

OrNaJa New Member Member

38
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้