ได้เวลาแปลงโฉมน้องสไบร์ทอง B14 แล้ว.... ด้วยความจำเป็นบางประการ เหอะๆๆๆๆๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย jaroon5555, 8 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jaroon5555

jaroon5555 New Member Member

114
    3
    0
    ได้เวลาแปลงโฉมน้องสไบร์ทอง B14 SR20DE UK แล้ว.... ด้วยความจำเป็นบางประการ เหอะๆๆๆๆๆ
    เนื่องจากงบประมาณที่น้อยเลยทำการบูรณะได้แค่นี้ล่ะครับ ผลงานอาจจะไม่สวยเท่าที่ควร
    เพราะเมื่อยมือเพราะพ่นสีทำสีด้วยสีกระป๋องก็ได้แค่นี้ล่ะครับ......... ติชมกันได้นะครับ.....
    งบไม่มี ขอแต่งตามมีตามเกิด ตามสถานการณ์ จ้าาาา......

สเป็คเดิมที่ได้มาก่อนมีเหตุให้ต้องปรับปรุงมีดังนี้ครับ......

Sunny B14 รุ่น 1 ปี 1995 ปลายปี 96
    เครื่องยนต์ SR20DE UK ฝาแดง
    โคมไฟตาเพชรโคมขาว
    ล้อแม็ค 17
    ท่อบิ๊ก... (ไม่รู้รุ่นอ่ะ)
    LPG แบบ MIX (ปรับเองจูนเองครับ.......)

สเป็คใหม่ที่อัพเพิ่มและเปลี่ยนปรับปรุงมีดังนี้ครับ......
    ไฟมุมจากเพชร เป็นมุมขาวธรรมดา..... (อันนี้ต้องขอบคุณคุณกอล์ฟครับ)
    กันชน B14 รุ่น 3 ตัว ปี 2000 พร้อมสปรอตไลห์ (อันนี้ต้องขอบคุณหนุ่มครับ.... ไม่รู้ชื่อผิดหรือเปล่าต้องขออภัยครับ)
    หางหลังเป็นของ Toyota ครับ (อันนี้ไม่รู้ว่ารุ่นไหนอ่ะครับ)
    ฝากระโปรงใหม่ รุ่น 1 (ของใหม่ก๊อปครับ)
    สติ๊กเกอร์แคปล่าสีบรอน (ติดมุมแก้มด้านหน้าสองข้างปกปิดความชั่วร้ายฮุๆๆๆ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2011
  2. jaroon5555

114
    3
    0
    รูปรถหลังจากทำการปรับปรุงด้วยความจำเป็นครับ......ภาค 1 จ้า

รูปรถหลังจากทำการปรับปรุงด้วยความจำเป็นครับ......ภาค 1 จ้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 สิงหาคม 2011
  3. jaroon5555

114
    3
    0
    ต่อๆๆ รูปรถหลังจากทำการปรับปรุงด้วยความจำเป็นครับ......ภาค 2 จ้า

ต่อๆๆ รูปรถหลังจากทำการปรับปรุงด้วยความจำเป็นครับ......ภาค 2 จ้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 สิงหาคม 2011
  4. jaroon5555

114
    3
    0
    ต่อๆๆ รูปรถหลังจากทำการปรับปรุงด้วยความจำเป็นครับ......ภาค 3 ตอนจบจ้า

ต่อๆๆ รูปรถหลังจากทำการปรับปรุงด้วยความจำเป็นครับ......ภาค 3 ตอนจบจ้า

สุดท้ายนี้ ขอบคุณเพื่อนๆๆ ที่เข้ามาแนะนำติชมกันนะครับ ถ้าแวะมาเพชรบูรณ์
    ก็มาทักทายกันบ้างนะครับ...... เพชรบูรณ์เมืองน่าอยู่ อิอิ โปรโมทซะงั้น ไหนๆๆๆ ก็

คำขวัญของจังหวัดเพชรบูรณ์ ครับ......

เมืองมะขามหวาน
    อุทยานน้ำหนาว
    ศรีเทพเมืองเก่า
    เขาค้ออนุสรณ์
    นครพ่อขุนผาเมือง

สักวันคงได้ป่ะกันเน้อ...... I Love Your Life B14 ไปโลดชิวๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2011
  5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อ่าครับกะลังติดตามๆๆ

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    แต่งเอง ซ่อมเอง ภูมิใจครับ :)

7. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    หล่อดีคับ ขอให้สนุกนะคร๊าบ

8. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามนั้น

9. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ผมว่าเอากันชนของ b14 รุ่น2 มาใส่พอดีเปะกว่าคร้าบ ไม่งั้นตำแหน่งช่วงกลางบริเวณกระจังหน้าจะเหลือที่ เห็นขอบพลาสติกให้ใส่กระจัง เพราะของปี 2000 กระจังใหญ่ พวกตำแหน่งไฟหน้าก็จะไม่รับกับกันชนด้วยค้าบ
    กันชนลองหาร้านอะไหล่ดู ของใหม่ 900-1200 เองครับ ส่วนไฟสปอตไลท์มีอยู่แล้วก็ถอดออกมาใส่กันชนรุ่นสองได้พอดี ^^ ลองดูคร้าบ ถ้าชอบแบบไหนก็ลุยโลด:)

10. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตามนี้เลยคร๊าบ :D :D :D

11. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ถ้าไม่ติดว่ามีช่องตรงกระจัง ใส่กันชนรุ่น3แล้ว ดูดีนะนี่

12. jaroon5555

114
    3
    0
    ขอบคุณครับ...... สำหรับคำแนะนำดีๆๆครับ ครั้งแรกผมก็ิคิดว่าจะหารุ่น 2 มาใส่เหมือนกันอ่ะครับ เพราะมันตรงรุ่น..... แต่พอช่วงที่หาของผมก็พยายามหาของที่ราคาไม่หนัก แล้วก็ได้ครบไว้ก่อนอ่ะครับ และก็ได้ตัวนี้มา แต่ผมก็ไปดูของใหม่ไต้หวันไว้แล้วอ่ะครับที่นี่เค้าขายกัน 2000 อ่ะ แล้วราคามันพอตัว แถมยังไม่มีสปรอตไลท์ด้วย ราคาก็แรงเหมือนกันราคาเท่ากับกันชนเลยอ่ะ และช่วงนั้นมันเป็นอ่ะไรที่ประจวบเหมาะหลายๆๆๆ อย่างอ่ะครับ ของมันจะมาอยู่กับเรามันก็มาเลยอ่ะครับ ถูกราคาถูกใจโดนอ่ะครับ อีกอย่างผมก็แอบชอบกันชนรุ่น 3 อยู่อ่ะครับ พอได้มาก็ลุ้นอยู่เหมือนกันว่ามันจะใส่ออกมาแล้วน่าเกลียดมากไหม พอลองแล้วก็พอรับได้อ่ะครับ แปลกดีไปอีกแบบอ่ะครับ.... เหอะๆๆๆๆ (งบน้อยทำตามมีตามเกิดไปก่อนนะครับ ไว้ค่อยปรับปรุงคราวต่อๆๆๆ ไป ขอบคุณครับ......)

13. jaroon5555

114
    3
    0
    ขอบคุณครับ.................. เดี๋ยวว่างๆๆๆๆ จะเอากันชนตัวเก่า ที่มันเยินๆๆๆๆ มาเทียบ แล้วก็ตัดต่อปิดรอยซะเลย อิอิอิ..... (ช่วงนี้งานก็ยุ่งซะเหลือเกิน คงต้องใช้อย่างนี้ไปก่อนค่อยๆๆ หาวิธีเผื่อมีแนวทางอื่นๆๆ) อีกอย่างคิดกันแบบแนวขำๆๆๆ ก็คิดว่าได้ช่องดักลมเพิ่มขึ้นมาอีกช่องก็แล้วเหอะๆๆๆ ตอนนี้ต้องทิ้งช่วงสักระยะเพราะทรัพย์จางชั่วขณะ..... ว่าไปแล้วก็แนวบ้าๆๆ บอๆๆ ไปอีกแบบ เหอะๆๆๆๆๆ ถ้าถามจริงๆๆๆ ผมอยากได้กันชน Lucino มากกว่า แต่ราคาแรงออกตัวล้อฟรีเลยอ่ะ เหอะๆๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 สิงหาคม 2011
  14. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ค่อยๆทำไปคร้าบหล่อ เอาใจช่วย ^^

15. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ค่อยๆทำเด่วก้อหล่อ โดนเกิตข้างกะอุ้มท้ายไปอีกนะโคตรหล่อ :D

16. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ไม่เชื่อออออออออออออออ

17. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    จะติดตามชมนะคร๊าบ

18. jaroon5555

114
    3
    0
    ขอบคุณคุณStep-Divinity ที่ช่วยแนะำนำติชมตำแหน่งไฟหน้าก็จะไม่รับกับกันชน ผมก็เลยลองสังเกตุดูอืมจริงด้วย มันยื้นๆๆๆๆ ไม่ตรงกันและไม่เข้ากันทั้งสองด้านเลย ผมเลยคิดว่าจะทำยังไงดีและก็คิดว่ามันไม่ตรงเพราะเหล็กแนวกันชนด้านใน ที่เคาะและดัดให้เข้ารูปมันผิดเพี้ยนตำแหน่งไปนิดหน่อย ตอนเย็นผมเลยจัดการถอดกันชนแล้วก็จัดการเคาะดัดให้เข้ารูปมากที่สุด สุดท้ายก็เรียบร้อยแล้วครับ เข้ารูปแป๊ะ สวยงามเป็นที่พอใจแล้วครับตรงแนวตลอดกันชน ขอบคุณอีกครั้งนะครับ.....................:D:);)

19. is00269

is00269 New Member Member

49
    0
    0
    ติดตาม ตามมาติดๆจร้า

20. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    คอยเป็นกำลังใจให้

21. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    มาช่วยประธานอีกแรง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้