R.I.P

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Super Demio, 21 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super Demio

Super Demio New Member Member

159
    1
    0
    เกิดอุบัติเหตุหนุ่มอายุ 17 ปี ซิ่งรถเก๋งยี่ห้อซีวิคออกจากร้านเหล้า พุ่งชนต้นไม้ก่อนไฟลุกไหม้คลอก คนขับเสียชีวิตคาที่

เมื่อเวลาประมาณ 00.30 น. ร.ต.ท.เข็มกล้า มั่นพลับ ร้อยเวร สน.บางเขน รับแจ้งมีอุบัติเหตุรถยนต์ชนต้นไม้และเกิดไฟลุกไหม้ จึงรุดตรวจสอบพร้อมแพทย์และเจ้าหน้าที่ป่อเต็กตึ๊ง ที่เกิดเหตุบริเวณ ถ.เกษตร-นวมินทร์ ช่วงฝั่งขาออก ขึ้นจากอุโมงค์เกษตรเล็กน้อย โดยช่วงที่เกิดเหตุเจ้าหน้าที่ดับเพลิงต้องระดมรถน้ำ มาฉีดน้ำควบคุมเพลิงที่ลุกไหม้รถยนต์ ยี่ห้อฮอนด้า ซีวิค หมายเลขทะเบียน ชบ 42 กรุงเทพมหานคร หลังเพลิงสงบจึงนำร่างของคนขับที่เสียชีวิตคากองเพลิงออกมา เบื้องต้นทราบชื่อคือ นายต้น นามสมมุติ อายุ 17 ปี นักเรียน ชั้น ม.6 โรงเรียนชื่อดังแห่งหนึ่ง ย่านสามเสน

จากการสอบถามเพื่อนของผู้เสียชีวิตให้การว่า ก่อนเกิดเหตุผู้เสียชีวิตได้นั่งดื่มสุรากับกลุ่มเพื่อน ซึ่งเป็นนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 และอายุ 17 ปี จากนั้นได้ออกจากร้าน เพื่อขับรถยนต์กลับบ้าน แต่เกิดอุบัติเหตุชนต้นไม้ จนทำให้มีไฟลุกลามเสียชีวิตภายในรถยนต์ดังกล่าว

อย่างไรก็ตาม เจ้าหน้าที่อยู่ระหว่างตรวจสอบประวัติของผู้เสียชีวิตอีกครั้ง ส่วนสาเหตุนั้น ยังไม่สามารถสันนิษฐานได้ว่าจะมีการเฉี่ยวชนกับรถคันอื่นก่อนหรือไม่นั้น คงต้องมีการตรวจสอบร่องรอยในที่เกิดเหตุอีกครั้ง

http://news.sanook.com/1049257-หนุ่ม17ซิ่งซีวิคชนต้นไม้ไฟคลอกดับ1.html

พอดีม่ะวานขับผ่าน เส้นนั้นรถติดมากคับ เห็นแล้วสยองเลย เหลือแต่โครงรถจิงๆ

ยังไงฝากเตือนทุกท่านด้วยนะคับ เมาไม่ขับ ขับรถอย่างระมัดระวังด้วยนะคับ เป็นห่วงทุกคนคับ

เสียใจกับครอบครัวน้องคนนี้ด้วยคับ

2. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    ยังเด็กอยู่เลยครับ

3. Super Demio

Super Demio New Member Member

159
    1
    0
  4. เพิ่งขี่มอไซต์ผ่านวันนี้เองเห็นทีแรกนึกว่าต้นไม้โดนฟ้าผ่าไฟไหม้ กำลังจะละสายตา เห็น เศษมุมกันชนยังติดอยู่ที่ต้นไม้อยู่เลย....น่ากลัวมาก สู่สุขติล่ะกันครับ .........

5. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เสียใจด้วยครับ RIP

6. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อายุยังน้อยมาก ไม่น่าเลย

RIP

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

8. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เสียใจด้วยครับ แต่สงสัยอย่างนึงรถติดแก๊ซรึเปล่า ทำไมถึงไหนไหม้หนักขนาดนั้น

9. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    เมาไม่ขับคับ ยังเสียใจด้วยคับ เพื่อนระวังกันหน่อยนะคับ ช่วงนี้ฝนตกถนนลื่นด้วย

10. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    เพื่อนๆระวังกันด้วยนะครับ

11. nung_ek

nung_ek New Member Member

116
    10
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติและเพื่อนผู้เสียชีวิต ณ.ที่นี้ด้วยครับ

12. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    เมื่อเช้าไปทำงานขับผ่านจุดนี้เหมือนกัน
    ก็มองๆทำไมมันแปลกๆมีเศษกันชน ห้อยติดกับกิ่งไม้ แล้วก็มีรอยไหม้
    เพิ่งมารู้ข่าว ยังไงขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอร่วมแสดงความเสียใจด้วยครับ

14. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    R.I.P

15. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    R.I.P.

16. savara

savara New Member Member

10
    0
    0
  17. เส้นนี้ไปกันเยอะแล้วจิงๆ เสียใจด้วยนะคร๊าบ

18. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เมาไม่ขับ

19. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    คืนนั้นห่างไปประมาณ 1 กิโล มีเชฟโลเลตชนเละ เครื่องออกมากองอยู่กลางถนน ผมขับผ่านทั้งสองเหตุการณ์เลยครับ ไฟกำลังโหมเลย

ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ

20. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    คืนนั้นห่างไปประมาณ 1 กิโล มีเชฟโลเลตชนเละ เครื่องออกมากองอยู่กลางถนน ผมขับผ่านทั้งสองเหตุการณ์เลยครับ ไฟกำลังโหมเลย

ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ

21. 17 มาขับรถ ยังไม่บรรลุ แถมเมา (ไม่ขอเสียใจคับ)

22. มองกันได้หลายมุมคับ ดีหรือไม่ดีก็คือ 1 ชีวิต ....สู่สุขติคับ

23. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    ผ่านมาหลายวันเพิ่งรู้ข่าวเสียใจด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้