สอบถามการเปลี่ยนพวงมาลัย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นู๋ไก่, 18 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นู๋ไก่

นู๋ไก่ New Member Member

16
    0
    0
    ตอนนี้ขับรถพวงมาลัยธรรมดาอยู่อยากเปลี่ยนเป็นเพาเวอร์ต้องเปลี่ยนตัวไหนบ้างค่ะ
    ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนทั้งชุด แล้วเวลาขับจะมีปัญหาอะไรไหม(เหนื่อยมากเวลาจอดเข้าซอง)
    ของบประมาณด้วยน่ะค่ะ เพราะว่ากำลังจะไปติดแก๊ส ขอบคุณค่ะ

2. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ผมเปลี่ยนมาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ตอนแรกๆ แพงครับ แต่ตอนนี้ทั้งชุดอยู่ประมาณ 2000 ครับ ค่าติดตั้งรวมค่าสายพานและน้ำมันเพาเวอร์ ก็น่าจะประมาณ 1000 ต้นๆ

3. นู๋ไก่

นู๋ไก่ New Member Member

16
    0
    0
    ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนเป็นแร็คพาวเวอร์-ปั้มพาวเวอร์-อะไรอีกจำไม่ได้แล้ว ช่างบอกว่าค่าของ12000 ยังไม่รวมค่าแรง
    อยากถามว่าเราต้องเปลี่ยนตัวไหนบ้างค่ะ ช่างบอกว่าเปลี่ยนเฉพาะชุดพวงมาลัยไม่ได้

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    12,000 ไม่ต้องทำครับอู่นั้น

ปรึกษาเรื่องอะไหล่ที่พี่เบิ้ม กระทู้ ซื้อ-ขาย ที่ปักหมุดอยู่ด้านบนได้ครับ

5. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    12,000 แพงมากๆครับ

6. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    แพงเวอร์คัฟ เมื่อต้นเดือนผมไปถามร้านเค้าบอกว่าประมาณ7500บาทผมว่าแพงแล้วน่ะคัฟ มาดูที่กระทู้นี่แพงโคตๆๆๆๆคัฟ 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้