??? ö?????????ҧ?ç ??硴?? ?ҹ????ա?? ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 19 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    เมื่อวานขับรถกลับบ้านเส้นบางนา-ตราด ขาเข้า บริเวณหน้าโรงพยาบาลบางนา 2 งานเข้าเลย ช่องทางด่วนเลนกลางหลุมเบ้อเร่อเลย
    ขับมา 120 เห็นจะได้ หักหลบไม่ทัน ลงหลุมอย่างแรง เสียงดังปั้ง นึกว่าเอาแล้วไงยางแตกแน่เลย

เลยรีบจอดรถให้ช่องไหล่ทางซ้ายสุด ตรวจสภาพรถก่อนขับต่อ ปรากฏว่า ยางไม่แตกคับ แต่แม็กดุ้ง ยางไม่บวม ซุ้มล้อพับไปหน่อย เห้อ เสียตังค์อีกแล้ว -*-
    ขนาดใส่ยางแก้ม 45 นะเนี่ย ถ้าใส่แก้ม 40 สงสัยเสร็จไปละ

ถามเพื่อนๆหน่อยคับว่า เอาแม็กไปแก้ดุ้ง ใช้เวลาทำนานหรือเปล่าคับ ไม่ทำสีนะคับดุ้งอย่างเดียว
    กะว่าจะไปให้ที่สวนมะลิการช่างทำให้ ถ้าทำวันเดียวเสร็จได้จะดีมากเลย :(

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    วันเดียวต้องลองคุยดูครับ ถ้าไม่ต้องทำสี

แต่ส่วนใหญ่ ก็หลายวันอยู่

3. วันเดียว...ไม่เสร็จครับ

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    แนะนำหาร้านที่เค้ารับดัดเย็นแบบใช้เครื่องรีดอ่ะครับ สีไม่เสีย เพราะถ้าเข้าร้านทั่วไป เจอแก๊สเป่าเอาไม้ตีแน่นอน

5. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    พอจะมีร้านแนะนำหรือเปล่าคับ

6. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    มีร้าน แถวอุดมสุข ชื่อร้าน ณรงค์ การช่าง ผมเคยเอาไปซ่อม ถ้าดุ้งหรือคดไม่เยอะ รอรับได้เลยครับ
    :)

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  7. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    อยู่ตรงช่วงไหนของอุดมสุขอ่ะคับ

8. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    เจอเเบบเดียวกันกับผมเลยเมื่อวานเหมือนกัน เสียงดังตึงๆๆ รีบเข้าซ้ายเลย ตรวจดูยางไม่เเตกหรือบวม
    สภาพภายนอกเเม๊กยังปกติ ใจชื้นขึ้นหน่อย เเต่.....เวลาขับพวงมาลัยสั่นสะบัดไปมา เลยงานเข้า ไปอู่
    ยกรถดู บู๊ตปีกนกหน้าขวา ขาดหมดล้อขยับได้มาก ไม่พอคับ SPOON ROTA ดุ้งตั้งเเต่ล้อหน้าขวายันหลังขวา
    เลยต้องเปลี่ยนปีกนกมือสอง ทั้งซ้ายเเละขวาเลย ไม่พอต้องกลับไปตั้งศูนย์ล้อ เสร็จเเล้วเมื่อเช้า เอาล้อไปซ่อม ที่ร้าน MAX EXPRESS
    รามอินทรา กม.2 ชั่วโมงกว่าๆก็เสร็จ เนื่องจากของผมดุ้ง เเต่ด้านใน เเล้วไม่ต้องทำสี ค่าซ่อมวงละ300บ.
    ถ้าดุ้งด้านนอกต้องทำสีนะคับ อ้อ...ร้านนี้ซ่อมพร้อมทำสี 1วัน เสร็จ ส่ง เช้าเย็นมารับได้ ทำได้ทุกสี ราคาก็ไม่เเพง ผมไปตั้งเเต่8.30น.
    ลูกค้ารอเพียบเลย ลองดู ROTA นะ ROTA ยังไม่รอดเลย...อิอิ

9. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    บางนา ตอนนี้ผมขึ้นด่วนทุกวัน พื้นเละมาก 555+

10. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    เสียใจด้วยนะครับ กับเหตุการที่เกิดขึ้น จริงๆ แล้วถ้าไม่ทำสีวันเดียวเสร็จแน่นอนครับถ้าร้านเขาทำให้เลยอ่ะครับ

11. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เส้นบางนาต้องระวังกันหน่อยครับ ทางไม่ค่อยจะดี ถนนทรุดเยอะ สิบล้อมันวิ่งกันทุกวัน

12. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ผมไม่อยากวิ่งข้างล่างเลยครับ

13. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมวิ่งบนบูรพาวิถีตลอด

14. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    ขาออก ถนนดีครับ แต่ขาเข้าไม่ไหวจริงๆ ถ้าจะวิ่งต้องขวายาวๆ ครับ

15. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ขาเข้า ห้ามเข้าข้างในอ่า วิ่งข้างนอกเอา ถนนมันเละเกินไป = ="

16. SPEED R

473
    4
    0
    ถนนข้างในก็ไม่ใช่ไม่มีหลุมนะคับ มีเเต่น้อยหน่อย เพราะไอ้ที่ว่าน้อยหน่อยนี่เเหละคับ
    ตัวดีเลย มันจะไม่ค่อยระวัง ถ้าโดนเข้าไป ล่ะก็ เต็มๆละคับ ใครใส่เเมีกเเท้ ล่ะก็เซ็งเป็ดเลย
    ทางที่ดีอย่าประมาท ผมเข็ดเเล้ว ดีที่ล้อ ROTA ถ้าเป็นล้อไทยคงเเตกไปเเล้ว เเค่ดุ้งเล็กน้อย

17. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ขับถนนไหนก็ต้องระวังนะครับ ช่วงนี้หน้าฝนผิวถนนเป็นหลุมเยอะต้องระวังให้มาก. :)

18. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    แสดงว่าคลับเรามีคนใช้ถนนบางนา-ตราดบ่อยๆนะเนี่ย :)
    เดี๋ยวนี้เวลาผมเข้ากรุงเทพจะขึ้นบูรพาวิถีช่วง บางวัว แล้วไปลงตรง ด่านกิ่งแก้วเอา เสีย30 บาท
    เพราะถนนตั้งแต่กิ่งแก้วเข้ากรุงเทพ ถนนเรียบดีคับ แนะนำเพื่อนเผื่อใครจะขึ้นแบบผมบ้าง

ถ้าอยากขึ้นต่อทางด่วนขั้นหนึ่ง ก็ไปขึ้นเอาตรงแยกบางนาเลยคับ ประหยัด 20 บาท
    ถ้าวิ่งบนบูรพาวิถียาวไปต่อทางด่วนขึ้นหนึ่งเลยเสียตังค์เกือบร้อย เสียดายตังค์

19. EK_limited

890
    156
    0
    หาร้านซ่อม ล้อได้หรือยังครับ

20. SPEED R

473
    4
    0
    นั่นซิคับ ซ่อมล้อยังคับ อย่าปล่อยไว้นานเดี๋ยวยางบวมนะคับ งานจะเข้าเอา

21. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    หาได้แล้วคับพี่จิ๊บ แต่ยังไม่มีเวลาเอาไปซ่อมเลยคับ

22. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    มาสวยไวไวนะครับ โบ๊ท

23. EK_limited

890
    156
    0
    ซ่อมเสจแล้ว บอกต่อด้วยนะครับ ว่างานเป็นไง ร้านแถวไหน

24. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ถ้าดุ้งนิดเดียวดัดเอาได้คับ ไม่ต้องเป่าไฟด้วย 20นาทีก็เส็ด

แต่ล้อลายเนี้ยผมเคยใส่ เจอหลุมนิดเดียวไปเลย เปราบางมากๆ
    เคยใช้จน รูน็อตมันร้าวจนถึงขอบนอกดุม ยังไงลองเช็คด้วยนะว่าร้าวหรือป่าวอันตรายมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้