อยากเปลี่ยนเบาะอ่ะครับ NV Queen Cab

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย jacksu, 23 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jacksu

jacksu New Member Member

13
    0
    1
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ เนื่องจากเบาะเดิม (NV Queen Cab) รางก็เสีย เบาะก็ทรุด เลยอยากเปลี่ยนให้แฟนอ่ะครับ เลยอยากทราบข้อมูลดังนี้
    1 เราเอาเบาะของรุ่นไหนมาใส่ได้บ้างครับ แบบว่ายกใส่ไม่ต้องแปลงขา
    2 เบาะของตัวนอก ราคาแพงมั๊ยครับ เซียงกงมีเยอะมั๊ยสามารถบอกที่ร้านได้เลยมั๊ยครับว่าต้องการของรุ่นนี้
    3 ใครเคยเปลี่ยนช่วยแนะนำด้วยครับ
    4 ใครต้องการปล่อยหรือ ช่วยหาก็แนะนำได้นะครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    1. ยกใส่ไม่ต้องแปลงขา แบบชัวร์ๆก็ wingroad ตัวนอก

2. ติดต่อพี่เบิ้ม ห้องซื้อ-ขายครับ พี่เค้าจัดให้ได้

3. ผมเคยเปลี่ยนเบาะ 200sx ก็ต้องแปลงขาแต่กระชับกว่าเบาะเดิมๆระดับหนึ่ง และก็เบาะ impreza แนะนำครับ แปลงขาเช่นกัน แต่โครงสร้างแข็งแรงกว่า นั่งสบาย แต่ก็ต้องจ่ายแพงกว่าด้วย

แต่ถ้าอยากนั่งสบายๆ ขับทางไกลๆไม่เมื่อยนะ เบาะเดิมๆครับ

4. ตามข้อ 2. ครับ

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้