คือ อยากรู้ ว่า SR 20 De กะ DEt ต่างกัน ยังไง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Khai_Jeaw, 22 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Khai_Jeaw

Khai_Jeaw New Member Member

10
    0
    0
    คือ ผม สงสัย นิดหน่อย อ่ะ ครับ อยากรู้ ว่า sR20 Dee กะ DET มันต่างกันยังไง

แล้ว ฝาแดง กะ ฝาดำ ต่างยังยังไง ถ้า วาง ใน NV อันไหน จะ เปรีย กว่า กัน อยากได้ แบบ Bo ด้วยอ่ะครับ

รบกวนช่วยทีครับผม

2. JUMBO A

JUMBO A New Member Member

7
    0
    0
    de คือ เครื่อง na (ไม่มีโบ)
    det คือเครื่อง เทอร์โบ ครับ

3. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ตามนั้นครับ ถ้าวาง DET ใน NV ต้องเซ้ทช่วงล่างดี ๆ นะครับ เพาะมันแรงสำหรับ NV มากเลย
    ถ้า DE ก็ ประหยัดช่วงล่างไปหน่อย แรงพอตัวครับ

4. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
  5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองอ่านข้อมูลดูนะครับ

6. Khai_Jeaw

Khai_Jeaw New Member Member

10
    0
    0
    ขอบ คุณ มาก ครับผม พอ เป็น แนว ทาง ได้ ศึก ษา ต่อไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้