ทำไมเค้าทำกับผมแบบนี้อ่ะ....

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย PIKGaJoo, 24 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PIKGaJoo

PIKGaJoo New Member Member

29
    1
    0
    ผมลงขายของผมอยู่ดีๆ...ก็มีคนมาไม่พอใจราคาที่ผมตั้งขายซะงั้น แล้วผมผิดหรือนี้....

http://racingweb.net/forum/showthre...ม่มีขาด-ถูกสวดยอด-10-900-บาท-(-มือสอง-)/page2

ข้อความในหน้าแรกไม่ได้อะไร แต่หน้า2 ไม่ไหวน๊า.....

ปล.ในกระทู้ผมไม่ได้มีการแก้ไขข้อความใดๆ ลงตั้งแต่แรกยังไงก็ยังงั้น...คนนับพันที่เข้าไปดูน่าจะเป็นพยานได้ :(

2. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    อัพให้ครับ.....รายละเอียดกับราคาแจ้งชัดเจนอยู่แล้ว

ที่เหลืออยู่ที่ความพอใจระหว่างคนซื้อกับคนขาย

3. yakuza a31

yakuza a31 New Member Member

128
    4
    0
    ตัวนี้ตอนที่น้องผมซื้อมาผมรู้ราคามาตั้งแต่ต้นว่าเท่าใหร่
    ไอ้ราคาที่น้องเค้าตั้งผมว่าไม่แพงแล้วน้องผมเป็นคนรักษาของมาก
    ส่วนเรื่องที่คนอื่นมาโพสผมว่ามันนานาจิตตังนะครับ
    ถ้าไม่ซื้อก็ข้ามไป ปิ๊กปล่อยเค้าไปเหอะอย่าไปสน
    ของๆเราเงินของเราไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนไม่มีคนซื้อก็ทำเป็นเก้าอี้ซักผ้าให้เมียแล้วกัน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:13:28 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:12:55 ----------

ตัวนี้ตอนที่น้องผมซื้อมาผมรู้ราคามาตั้งแต่ต้นว่าเท่าใหร่
    ไอ้ราคาที่น้องเค้าตั้งผมว่าไม่แพงแล้วน้องผมเป็นคนรักษาของมาก
    ส่วนเรื่องที่คนอื่นมาโพสผมว่ามันนานาจิตตังนะครับ
    ถ้าไม่ซื้อก็ข้ามไป ปิ๊กปล่อยเค้าไปเหอะอย่าไปสน
    ของๆเราเงินของเราไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนไม่มีคนซื้อก็ทำเป็นเก้าอี้ซักผ้าให้เมียแล้วกัน

4. จะถูกจะแพงก้อชั่งหัวเค้า...เขี้ยวมากมันก้อขายดักดานอยู่อย่างงั้นหล่ะคับ คนขายไม่ผิดหรอก ไอ้คนติสิ เสียมารยาท

5. YED HODE

YED HODE New Member Privilege

43
    0
    0
    เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้ครับ มันอยู่ที่ความพอใจครับ

6. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้นะครับ

คนที่เป็นผู้ขาย ก็ต้องมีจรรยาบรรณของผู้ขาย
    ในขณะเดียวกันผู้ซื้อ ก็ควรจะมี " มารยาทในการซื้อ " ด้วยนะครับ ไม่ใช่แต่ว่าจะเอาแต่ได้กันฝ่ายเดียว
    ต่อรองซื้อกันแค่พอสนุกๆก็พอครับ
    คิดถึงตอนที่เราอยากขายของบ้าง และคนขายก็คิดถึงในตอนที่เราอยากซื้อด้วย ^ ^

7. PIKGaJoo

PIKGaJoo New Member Member

29
    1
    0
    ผมก็เพิ่งเคยเจอกับคัวครั้งนี้แหละ นานๆจะได้ลงขายอะไรสักที...มาเจอแบบนี้เซงมาก.

งง. กับคุณเกรียนแหลือเกิน มีการไปเช็คราคาเบาะ และก็มีการต่อรองราคารางมาด้วย. เอะยังไง 555

8. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    จริงๆไปต่อความยาวกับคนพวกนี้ก็เปล่าประโยชน์ครับ ปล่อยผ่านไปบ้างก็ได้ ผมก็เจอบ่อยๆพวกนี้มาโพสก็จะมองข้ามไปก็ได้
    ไปทะเลาะด้วยเปลืองตัวเปล่าๆ คนเข้ามาดูกระทู้เค้าก็จะมองเราไม่ดีไปอีก มีแต่เสียกับเสีย

9. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ทีหลังแจ้งผู้ดูแลว่าป่วน แล้วให้เค้าลบก็ได้ครับ ไม่น่าเรื่องใหญ่

การกระทำชัดเจนอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้