HEADER for SR20DET FF (ขับหน้า) ได้แบบไหนบ้าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย lumnamshe, 28 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    ขอความเห็นจากเพื่อนๆหน่อยครับ
    HEADER สำหรับ SR20DET ขับหน้า วางใน SUNNY B14 ครับ
    ของผมชอบใจตามรูปที่แนบมาครับ

ขอความเห็นจากทุกท่านหน่อยครับ
    หรือท่านอื่นๆมีอะไรดีๆขอรูปพร้อมคำแนะนำหน่อยครับ

2. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    โหด มากมายเลยนั่น

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ทรงมันได้จริงๆ กรณี เฮด ติด หม้อ น้ำ และ คาน แหล่มๆมากครับ จี๊ดเลย

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ถ้าดูจากรูปน่าจะต้องย้ายแบตฯ นะครับ :)

5. lumnamshe

671
    5
    18
    ดูโหดหรือครับ แต่อยากได้ เอาแรง เอากลาง เอาปลายไหลๆมากกว่า

จี๊ด นั่นอาการเดียวกันครับ แต่สงสัยว่ามันจะได้เรื่องหรือเปล่า

ลองคำนวณดูต้องย้ายครับ
    ตอนวางเครื่องได้ย้ายไปไว้กระโปรงหลังแล้วครับ

6. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    โหดจริงๆ ท่าทาง ทอล์คเพิ่มมาอีกเยอะเลยยาวๆทรงนี้

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ที่มันน่าจะไม่พอนะพี่

แต่ผมเชียร์ด้วยอีกคน :)

8. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ถ้าทำมาจริง

อยาก ลอง นั่งด้วย

9. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ผมว่ามันจะไม่ใช่ืํทํานั้นอะดิ
    ดูจากทรงแล้วสิ่งรอบตัวต้องขยับเพิ่มขึ้นอีก
    แต่ถ้งบเหลือใจรักทําเลย ผมก็ชอบผมก็อยากแต่ตังน้อย:D

10. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ทำมาแบบนี้สุดๆเลยพี่โก้

11. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    รถไม่ได้ติดแก๊สใช่ไหมครับคุณโก้ ย้ายแบตไว้หลังฯติดถังแก๊สต้องกั้นห้องแบตฯดีๆเลย เสียวมาก T_T

12. lumnamshe

671
    5
    18
    ทำอะไรแล้วมี Buกdy ทำไปพร้อมกัน
    หรือจะเรียกว่าลุ้น ไปด้วยกันดีกว่าไหมคุณอาร์ท

ผมนี่แก่แล้วยังซน นั่นนี่ อยู่เลย อายน้องๆจังครับ

ใช่แล้วครับ กะขยับ STEP
    Header 15,000
    TURBO 50,000
    Westgate แยก 20,000
    INTER Coolerและท่อทั้งระบบ 15,000
    Blow off valve 12,000
    ตัวเลขกลมๆนะครับ เผลอๆต้องพ่วงกล่องอีกใบไหมก็น่าคิด

ก็เลยไม่รู้ว่าจะเอาHeader กับอะไรก่อนแล้วต่อยังไง
    จริงๆกังวลเรื่อง Turbo นะครับว่าต้องแต่แรกเลยไหม
    คือคิดอย่างไรมันก็ทั้งพวงนั่นเลย ขอคำแนะนำหน่อยครับ

กะ SR20DETนี่ กลัวทำมากแล้วพัง นิสัยเครื่องมันให้ซนมากไม่ได้เสียด้วย

13. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    จัดเลยคุณพี่โก้ โหดดีครับ

14. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    จัดปายเลยคร๊าบพี่โก้ ว่าแต่...มันจะพอห้องเครื่องของเราป่าวเอ่ย อันนี้ต้องรอดูกันอีกทีคร๊าบ อิอิ แต่โหดมาก ช่างน่าจัดเปงอย่างยิ่ง

15. lumnamshe

671
    5
    18
    ใช้น้ำมันอยู่ครับ แก็สยังไม่ได้ติดครับ แบตย้ายแล้วครับ
    วันนี้น้ำมัน95 ลดต่ำกว่า40บาท/ลิตรนี่ได้ทีกลับมาเติมอีกทีหละครับ
    แต่ก็นึกถึงน้ำมันก่อนปี 2540นะครับถูกกว่าน้ำเสียอีก

อย่านะ ผมบ้าเชียร์เสียด้วย เดี๋ยวพี่จัดพรุ่งนี้เลย..555

16. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ยิ่งSRฝาขาวอเวเนี่ยแล้ว เครื่องมันไม่ได้ออกแบบมาแนวโหดเหมือนกับเครื่องเพาซ่า
    ยิ่งเราไปเค้นมันมากเท่าไรความทนทานมันจะยิ่งลดน้อยลงนะ
    ถ้าถามว่าทําได้ไหมทําได้ครับ ถ้าจะทําแบบเต็มเหนี่ยวแล้วผลที่มันตามมาละครับ
    เครื่องSRถ้าจะเค้นจริงๆต้องเล่นกันถึงใส้ในครับ
    เอาแค่สนุกจี๊ดจ๊าดใช้กันยาวดีกว่าไหมครับ บูสบาร์สองบาร์สามก้อแย่แล้วกับใส้เดิมๆ
    ผมว่าพี่กําหนดตัวเองก่อนไหมครับ จะเอาแรงขนาดไหน ทําเพื่อจุดประสงค์ใด
    แล้วพวกเราจะได้ลงถึงลายละเอียดหรือช่วยกันเสาะหาข้อมูล
    ไม่อยากให้เอาเงินไปถมแล้วได้มาซึ่งอาจจะไม่คุ้มค่าเงิน ด้วยความหวังดีนะครับ:D

17. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    น่าติดตามครับ เอาใจช่วย

18. lumnamshe

671
    5
    18
    พี่ว่ามันน่าจะได้นะครับ ดูจากองศาท่อรวมตอนเข้า TURBO มันเอียงไปด้านหลังเพื่อให้มีพื้นที่เดินท่อเพื่อติดกรองอากาศได้ตรงตำแหน่งแบตอยู่เดิม

19. lumnamshe

671
    5
    18
    จุดประสงค์คืออยาก MODIFY SR20DET W10 เดิมให้ดีขึ้น
    แนว SpeedWay ประมาณนี้ครับ กลางดี ปลายไหล
    เยียบแช่ได้นานๆ ทำทีเดียวจบ
    กะไว้ซัก บูส 1.8-2.0 BAR ประมาณนี้ครับ

ไส้ในนั่นยาขมผมเลยครับ สอนสั่งหน่อยครับ

20. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เห็นแล้วหนาว

21. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    น่าติดตาม

22. BOAM...B12

5,057
    775
    0

โอ้ยๆๆๆจะบูส1.8-2.0 BAR งั้นผมว่าคงเล่นกันเยอะมากแน่ๆ
    ใส้ในผมก็ไม่รู้เยอะเหมือนกัน หาข้อมูลกนหนักแล้วละถ้าพี่จะเอาขนาดนั้น
    ผมแค่งูๆปลาๆลองถามหลายๆทางไหมครับ:)

23. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    จัดหนักเลยนะนั่น ถ้า2.0bar ก็เกือบๆ30ปอนด์เลยนะพี่

24. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    พี่โก้จาแรงไปไหนอ่า เดี๋ยวน้องตามมะทัน

ปล เครื่องแรงสู้ไม่ไหว แต่กินเบียร์สู้กันพอได้อยู่ อิอิ

25. lumnamshe

671
    5
    18
    เคยถามแบบผ่านๆ คุณติ่งเคยเล่าให้ฟังว่า
    แม้แต่ HKS Thailand แต่งเอง แยงเอง ของแต่งใหม่ทั้งน้าน มันก็พังกันให้เห็นมาแล้ว
    เวลาไปยุ่งกับไส้ใน SR20DET

แต่มันคันนะครับ
    มันอยากทำก็ศึกษาไปเรื่อย
    อะไร เป็นอย่างไร ก็เอามาชั่งน้ำหนักดูอีกทีครับ
    เข้าชุดได้เมื่อไหร่ ก็จะจัดทำ

ถือเป็นวิทยาทาน ก็ช่วยวิจารณ์ ช่วยวิเคราะห์ ช่วยแนะนำกันหน่อยครับ

1.8 BAR ก็น่าจะ 26.107 PSI ///// 2.0 BAR ก็น่าจะ 29.008 PSI ประมาณนี้หละครับ

อย่างเอ็ม ต้องให้กระดกเหล้าไปก่อนสักขวด แล้วมาดวนเบียร์กะพี่อย่างนี้พอไหวครับ 555

26. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    พี่ใจเย็นๆ บูสขนาดนั้นไส้แตก กันพอดี

เอาเป็น ขยับ ทีละเล็กละน้อย

บูส บาร์ เดียว ก็พอ

งบไม่เกิน สองหมื่น

ไส้เดิม ก็ พอ แล้ว ครับ พี่น้อง

27. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

พ้มม่ายยยเชื่อออ.....เอื้อกกกกก :spit:

28. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    ท่าทาง คุยเรื่องเบียร์

จะ คุยกันง่ายกว่าเรื่องอื่นนะนั่น

29. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    บาร์เดียวก้อเสียวแย่แล้วค้าบพี่น้อง

30. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ตอนนี้รถพี่ ที่ใช้งานอยู่ Step ไหนหร๋อครับ ขอแชร์หน่อย ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้