ขอเทคนิคการดูเครื่องหน่อยค้าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ลูกหลานขุนแผน, 29 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    จะหาซื้อ SR 20 ฝาขาว เกียร์AUTO คับจะนำมาวางใน B14 ปี 2000 คับ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องคับ รบกวนขอความรู้หน่อยคับ ไม่รู้ว่าลักษณะเครื่องควรเป็นอย่างไร และควรมีอะไรติดมาบ้าง ขอแบบละเอียดมากๆยิ่งดีคับ ขอบคุณคับ

1. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ถ้าคิดว่าดูเองไม่ชัว หรือกลัวโดนหรอก ติดต่อพี่อาร์ตอะไหล่ปลอมครับ

08-1733-3825

2. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ละเอียดมากคงต้องใช้คนที่มีประสบการณ์คลุกคลีนะครับหรือพวกช่างอะครับ
    เอาแค่เท่าที่ผมนึกออกนะ
    เครื่องต้องมีสภาพขาวสะอาด แต่เชียงกงชอบล้างให้เอี่ยม
    เปิดฝานํ้ามันเครื่องดูข้างในขาวไม่มีคราบขี้ตมดําๆ
    ดูตานํ้ารอบเครื่องต้องขาวๆหน่อยสภายยิ่งใหม่ยิ่งดี
    ดูหัวฉีดยิ่งสีออกม่วงๆยิ่งดีครับ
    ดูอุปรณ์รอบเครื่องไดชารต์ คอมแอร์ ปั้นพเพารเวอร์ รอยต่อระหว่างมีคราบนํ้ามันรั่วซึม
    ผมนึกได้เท่านี้ละครับ รอท่นอื่นก่อนครับ:D

3. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    อยากรู้ด้วยคนครับ ว่าแบบไหนที่แปลงแท่นเครืองน้อยที่สุดหรือจับใส่ได้เลยไม่แปลงแท่นเครืองนะครับ

4. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    จริงๆ ไหนๆ จะวางทั้งที หาช่างที่ไว้ใจได้ หรือ คนที่มีประสบการณ์ ช่วยหาให้ จะดีกว่าครับ ตามที่พี่ๆด้านบน บอกไว้ เงิน ไม่ใช่ น้อยๆ เพราะของพวกนี้ ละเอียด ครับ บางที ภายนอกดี ภายใน เน่าเฟะ มีถมไป ยังไงก็ ค่อยๆดู กันไป น่ะครับ

5. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เทคนิคล้วนๆและประสบการณ์ เอาใจช่วยครับ

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    งานนี้แนะนำให้ใช้ผู้มีประสบการณ์โดยตรงจะดีกว่าครับ ได้เครื่องสภาพสวยๆใช้งานยาวๆ :D

7. เง้อหน้ากัวจัง...สรุปคือให้ช่างดูดีที่สุกใช่มะคับ

8. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ไม่ได้น่ากลัวหรอกครับแต่ว่ากลัวเงินที่เสียไปกับของที่ได้มา

มันไม่คุ้มค่าของเงินนะครับ

9. แล้วเรื่องเบรคละคับควรดูยังไง

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    วางเครื่องที่ไหน ให้ช่างที่นั้นหาเครื่องให้ครับ

มันจะมีกรณีคนหาเครื่องคนวางคนละคน

พอมีอะไรม่จบขึ้นมา คนวางโทษเครื่องไม่ดี คนหาโทษช่างวางไม่ดี

เจ้าของปวดประสาท

11. ขอบคุณคับ

12. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    ถ้าดูเครื่องผมไม่รู้ แต่ดูสาวในตู้พอแนะนำได้งับ

ล้อเล่นนะคับ แหะๆ

ปล ดูสาวในตู้ปัญหาคือย่าชอบคนเดียวกันล่ะ

13. อืมมมมมมมมม....น่าสนแฮะ... 555+

14. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    โดย ทั่วไป ก็ ดู สภาพโดยรวมภายนอก

ฟังเสียงเครื่องตอนสตาร์ท

ดู สภาพของเหลวข้างในเครื่อง

ที่ บอกมาทั้งหมดเนี่ย

ผมให้คนที่ชำนาญการดูให้คร๊าบผม

15. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    สรุปให้คนชํานาญดูให้ดีกว่าครับ
    เครื่องผมอารต์ดูให้จัดให้
    วิ่งติดแก๊ซมาแสนหนิดๆแล้ว
    เอาไว้เป็นข้อพิจรณาครับ:D

16. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ไม่มีปัญหา นิยมนอกตู้ (ข้างเส้น) :)

17. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    หาช่างผู้ชำนาญการดีที่สุดค้าบ

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตามพี่ ๆ ข้างบนไปเลยฮะ

ชอจริง ๆ เลือกน้องในตู้อะ ถ้าให้ดี ต้อง จิ๊บเบียร์ไปด้วย จะแหล่ม มั๊ก ๆ :D

19. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    แบบนี้ ต้องทริปเชียร์แขกไหม

20. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ไปถึงต้องเข้าห้องน้ำก่อนเลยครับ

แล้วทิปเด็กเฝ้าห้องน้ำไปเลย 100

รับรองเดี๋ยวเด็กห้องน้ำจะรีบส่งซิกให้เชียร์แขกรู้อย่างรวดเร็ว :p

21. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18

เชียร์แขกส่วนใหญ่ก็เชียร์แต่เด็กของตัวเองเหมือนกันนะครับ
    ผมเห็นกรณีเดี๋ยวที่เชียร์แขกพอมีประโยชน์คือเราเปิด Member เท่านั้น
    เพราะเขาจะคัดมาให้เราดูเป็นชุดๆได้
    ไปกันเป็นกลุ่มเปิดห้อง VIP แล้วให้เดินมาให้เลือก
    เหมือนกับเดินแบบเห็นใกล้ๆเลย
    เขาคัดมาให้ดูไม่ใช่มาทั้งร้านนะครับ
    ไปหละ...ฟิ้ว!!!

22. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    พี่โก้ลำน้ำชี มีผู้ติดตามยังคร๊าบบบ... อิอิ

23. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ลำแข็ง กันล้วนๆ

24. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    เรื่องแบบนี้ก็สนใจกับเขาด้วย แล้วชอบแบบไหนหละ ไทยหรือเทศ

แล้วยังแข็งอยู่เปล่าหละท่าน

25. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    แข็งขืนครับพี่

26. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    ตัวจริง เรื่อง ปิ้ง ย่าง กัน ทุกคน เลย

27. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    สักทริปไหม แบบ SR ปาร์ตี้ 55 :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้