แปลงเบรคหลัง สกายไลน์ยุ่งยากมั้ยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย singtoo, 25 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singtoo

singtoo New Member Member

55
    0
    0
    คือผมอยากแปลงเบรคหลังใส่ของสกายไลน์ สองพอตอะคับ ตอนนี้ของเดิม พอตเดียวติดรถ

อยากใส่สองพอต ของสกายไลน์

ถ้าทำจะยุ่งยากมั้ยครับ ให้ใช้เบรคมือเดิมได้ด้วยครับ

ทำวิธีใหนได้บ้างรบกวนด้วยคร้าบบบ

ถ้าเจาะจานแล้วทำขายึดคาลิบเปอร์ใหม่จะโอเคมั้ยครับหรือต้องทำอย่างอื่น

ราคาประมาณเท่าใหร่ครับ

2. ให้ใช้เบรคมือได้ด้วย ยุ่งยากครับ

ลองติดต่อไปที่ runstop ดู ชื่อวิโรจน์อ่ะ จำเบอร์ไม่ได้แล้ว เค้ามีชุด kit เบรคหลังพร้อมเบรคมือเลย เอารถไปวัด ปล่อยให้เค้าทำไป เสร็จแล้วเราก็ไปใส่

เห็นกราฟเอา MRS ไปใส่ brembo ข้างหน้ามา ก็ happy นะ เครื่องมือเค้าครบอ่ะ มี CNC เทพ สบายเลย

ทำแล้วมาบอกต่อด้วยนะ สนใจอยู่เหมือนกัน 555

3. ton_mb

ton_mb New Member Member

24
    0
    0
    แปลงเบรคหลังใส่ Mr2 มีปัญหาเรื่องเบรคมือ คือ เบรคมือ MR2 จะมีสายเบรคมือมาดึง ที่ ปั้มเดิมครับ ปัญหาคือ พอเปลี่ยนปั้มใหม่ ก็จะไม่มีจุดให้สายเบรคมือ ไม่เหมือนเบรคมือเบบที่เป็น ดั้มเบรค อยู่ข้างในตรับเหมือนรถรุ่นอื่น
    วิธีแก้ 1 ติดตั้งปั้มเบรคมือเพิ่มครับ เป็น 3 ทาง
    2 ทำเป็น ดั๊มเบรค อยู่ภายในจาน ดิส เหมือนที่กล่าวไว้ข้างบนครับ

4. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    ของผมก็ทำแล้วแต่เป็น willwood 2 pot ก็ยัดดั้มไว้ในจาน [​IMG]

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ค่าแรงเท่าไหรครับ ดิส อยากทำเหมือนกัน

6. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    น่าสนอ่ะ ถ้าราคาไม่แรงนะ

7. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    ผมทำฮับกลางหลังใหม่เป็นเหล็ก พร้อมใส่เบรกมือของ gT 4 มั้งนะเพราะผมไม่ได้ไปดูแต่ช่างเค้าบอกมา แล้วก็ใส้จานหน้าพร้อมคลิปเปอร์ อยู่ 16000 ครับ ใส่แล้วค่อนข้างโอเลยครับ งานจบ ไม่ต้องไปแก้ด้วย

8. แนะนำร้านด้วยครับท่าน ร้านดีๆ ต้องบอกต่อ

9. Disaryfaykiya

65
    0
    0
    อู่อยู่ที่พระราม3 ข้างคอนโดลุมพินีวิลล์ ถ้ามาทางสะพานกรุงเทพกลับรถที่แยกวงแหวนภูมิพล(วงแหวนอุตสาหกรรม)กลับรถแล้วชิดซ้ายหน้าอยู่เป็นเต้นซ์ขายรถเล็กๆ อู่อยู่ก่อนลุมพินีคะคร้าบบบบบบ

เจ้าของทำเอง ชื่อพี่น้อย เบอร์081-634-3181เอาเบอร์ไปลุยเองโลดดดดดดดด พี่เค้าเก่งเรื่องช่วงล่างลองไปคุยได้ความรู้เยอะดี

10. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ซูปร้า EVo 7,8 แต่แปลงแล้วแต่รุ่นมั้งครับ

11. Disaryfaykiya

65
    0
    0
    รูปตอนเสร็จครับ ลองดูกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้