แนะนำร้านแปลงหูโช๊ค TEIN HA EG เป็น EK หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NT.SHOP, 2 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    1. คื่ออยากทราบ ร้านแปลงหูโช๊ค จาก EG เป็น EK อะครับ ราคาค่าทำประมาณเท่าไหร่ ครับ
    2. แปลงแล้ว มันจะมีความแข็งแรง และคุณภาพโช๊ค จะดีเหมือนเดิมหรือป่าว ครับ
    3. หรือว่า หาแลกโช๊คหลังที่ เป็น EK ใน เวป ดีกว่าหรือป่าว (มันจะหายากหรือป่าวครับ)

2. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    1. ไม่แน่ใจว่าร้านทั่วไปรับมั้ย แต่ผมซื้อมา เค้าก้อแปลงมาแล้ว เป็นโช็ค tein hr eg6
    2.ใส่มาเป็นปีแล้วยังไม่มีปันหาอะไรเรยครับ (ส่วนตัวยังไม่เคยเทียบกับ hr ตรงรุ่น)
    3.ลองหาแลกดูครับ แต่ส่วนใหญ่ของ ek แพงกว่า อาจต้องเพิ่มเงิน (หาแลกน่าจะยากมาก)

ลองดูครับ

3. NT.SHOP

523
    1
    0

ขอบคุณมากครับ
    แต่อยากแลก หาตรงรุ่น ก่อนดีกว่า ครับ อิอิ

4. NT.SHOP

523
    1
    0
    อยากหาข้อมูลเพิ่มเติม ... ใครพอทราบข้อมูลบ้าง ครับ

5. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    แปลงไม่ยากหลอกครับ เอาตระเกียบโช๊คเดิมมาแล้วก็เชื่อมเขาไปทำสีก็ใช้ได้และ
    แต่โช๊ครุ่นนี้ถอดกระบอกออกไม่ได้ เวลาเชื่อมจะมีความร้อนอาจทำให้
    น้ำมันเดือด ลูกยาง ซีลต่างอาจได้รับความเสียหายได้ๆ

6. NT.SHOP

523
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ สงสัยต้องรอโชคชะตา หาคนที่จะแลกแระอะ ..... T_T

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ใช่ครับ ถ้าไม่ใช่แบบที่สไลค์กระบอกได้

ถ้าจะแปลงหู ก็ควรจะเอาน้ำมัน เอาอุปกรณ์ในกระบอกโช๊คออกให้หมดก่อน

แล้วค่อยมาตัดต่อเชื่อมครับ

เท่ากับว่า ต้องอัดน้ำมันใหม่ คู่หลังอ่ะครับ

8. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ทำไปก็ไม่คุ้ม ครับ

เวลาเชื่อม ก็ต้อง เอาใส้ในออก ไม่งั้นแก๊สข้างในอาจระเบิดได้

อัดใหม่ ไม่รุจะดีไหม ถ้าไม่ได้ซ่อมที่ tein โดยตรง

9. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ผมก็กลัวตรงนั้นแหละครับ กลัวมัน บึ้มบั้ม ขึ้นมาแล้วมันไม่คุ้มครับ

10. NT.SHOP

523
    1
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
    ได้ไปดูโช๊คตัวเป็น มาแล้วครับ ใส่อยู่ใน EG 3d แต่โช๊คเป็นหูตะเกียบเหมือน EK
    รถเขาเปลี่ยนมาใช้เป็น ปีกนกอลูมิเนียมของ EK ครับผม ...... จบแล้วครับ เหลือแค่จ่ายค้าเสียหาย
    ลองนั่งแระ ก็ไม่แข็งมากเท่าไหร่ โดนเลยครับ

มีปัญหานิดนึง มีเสียงโช๊คดังที่ด้านหลังขวา เหมือนอะไรมันหลวม..เพื่อนบอกว่า น่าจะเป็นที่ จ๊อย มันอะครับ...ใครพอทราบข้อมูลบ้างครับผม ขอบคุณครับ

11. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    โชคดีจริงๆ

12. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    winspeed รับทำ อยู่ครับ

ส่งไปทำ หลายชุด แล้ว ..... พร้อม เซ็ท ตามความต้องการได้เลย

13. artsound@5528

artsound@5528 New Member Member

93
    1
    0
    ตัอหูโช๊ค EG ออกได้เลยครับ
    แล้วเอาหูตะเกียบ EK มาเชื่อมติด เท่านี้ จบ ครับ

เวลาเชื่อม HA เป็นโช๊คระบบ twin tube ( เหมือนโช๊คทั่วๆ ไป ) หาร้านถอดใส้ออกก่อนก็ได้ครับ
    ทำได้เยอะแยะ

หรือถ้าไม่ถอด ให้ใช้วิธีเชื่อมเย็นครับ

14. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    HA ผมเคยเอามาเชื่อมใช้อยู่ ก็ไม่มีปัญหานะคับ ลองดูร้านที่งานดีๆหน่อยก็พอ ไม่ใช่เชื่อมมาแบบลวกๆ ไม่คุ้มกับชีวิตคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้