เรื่องแอร์คับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย Car Is Life, 16 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    เมื่อตอนเย็น
    ผมสตาร์ทรถแล้วเปิดแอร์ได้สักพักได้มีเสียง ฟี้......................ฟี้ ที่หน้ารถใต้ตู้แอร์
    ดังเหมือนกัน วิ่งได้สักพักแอร์ก็ไม่เย็นเลย
    รบกวนถามหน่อยคับว่าอะไรเสีย ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คับ แนะนำร้านด้วยก็ดีคับแถวฝั่งธน
    รถผมโตโยต้า หัวจรวด คอมแอร์นิปปอนเบอร์17 คับ

2. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ผมว่าลองหาร้านแอร์แถวบ้านดูก่อนอาจไม่ใช่เรื่องใหญ่ น่าจะท่อน้ำยารั่ว ใจเย็นๆค่อยๆหาสาเหตุ ถ้าอยากหาร้านไว้ใจได้แล้วค่อยว่ากันใหม่ หัวจรวดระบบแอร์ไม่ค่อยยุ่งยาก

3. Car Is Life

158
    1
    0
    ใช่คับ
    กลางคืนหนาวจะแข็ง กลางวันปาดเหงื่อ........

4. Car Is Life

158
    1
    0
    ไปทำมาแว้วหมดไป 3000 ล้างตู้ แวคน้ำยาทั้งระบบ เปลี่ยนวาล์ว + ไดเออร์
    ยังไม่ค่อยดีขึ้นเลย แถวสุดท้ายร้อนเหมือนเดิม
    ช่างให้ปลี่ยนตู้หลังเป็นไมโครบัส 7-8000
    เฮ้อขอหาเงินก่อนเหอะ................

5. anty

anty New Member Member

116
    2
    0
    แย่เลยทามมาแล้วม่ายหายเสียดายตัง

6. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    หุหุ เอราสัณ แน่นอนครับ รถผม3คัน เอราวัณหมดเลย อิอิ

7. Car Is Life

158
    1
    0
    แพงมั้ยคับ
    เปลี่ยนตู้หลังทั้งใบ หรือล้างแอร์เปลี่ยนวาล์วเค้าคิดเท่าไหร่คับ

8. mayuct

941
    4
    0
    ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับเอาไว้ว่างๆผมจะเอาเบอร์มาลงให้น่ะครับ พอดีกระเป๋านามบัตรอยู่ในรถอ่ะครับขี้เกียจลงไปเอาแหละเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะเอาเบอร์มาลงไว้ให้ครับ

9. ksuperb

ksuperb New Member Member

12
    0
    0

อัพไป

รอเบอร์ร้านแอร์ครับ

10. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    ใส่มาแล้วตู้ไมโครบัส แจ่มมาก
    เปิดพัดลมแค่เบอร์แรกก็แรงพอแล้ว
    ใช้มาปีกว่าๆยังไม่ปัญหาเลยครับ

11. Car Is Life

158
    1
    0
    ประมาณเท่าไหร่คับ + ติดตั้งด้วย

12. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    ตอนนั้นทำหลายอย่าง บิลออกมาประมาณ 7 พันกว่าบาทครับ

13. mayuct

941
    4
    0
    ตามนี้เลยคับร้านแอร์เอราวัณ 02-9247883 ต่อ300 คุณแมวน่ะคับ บอกว่า พิษณุ แนะนำมาคับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้