B14 ปี 97 แอร์เสียซ่อมไม่จบ ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 14 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับ พี่ ชาววันนี้ไทยแลนด์ รบกวนหน่อยนะครับ
    ครั้งแรก เปลี่ยนไดรเออร์ วาลว์ ล้างตู้เติมน้ำยา อยู้ได้เดือนเดียว
    ครั้ง 2 เปลี่ยน ตู้แอร์ ได้ 1 เดือน มีแต่ลม
    นี่ถ้าเข้าอู่นี้จะเป้นครั้งที่ 3 มันมีอะไรต้องกังวลไหมครับ สำหรับรถรุ่นนี้ เริ่มเซ็งแล้วครับ
    ผมอยู่หาดใหญ่ ขอร้านแอร์เทพๆทีครับ ไปว่อมร้านใกล้ไดอาน่า ก้ดีนะครับ แต่มันไม่จบอะ รบกวนทีครับพี่

1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมเคยทำทียกเซ็ท ล้างระบบใหม่เลยอะคับ คอมแอร์ กำลังไม่มี เปลี่ยนตัวใหม่เป็นคอม บิ้ว ไดเออร์ ตู้ อะคับ แวคน้ำยา น้ำมันคอมใหม่ 6-7000 คับ

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ผมเคยเปลี่ยน คอมแอร์ 4 ลูก เปลี่ยนไดรเออร์ เปลี่ยนตู้แอร์ใหม่ และติดฟิลม์ ดีๆช่วยกันร้อน
    ก็พอไหวครับ สุดท้ายยกเครื่องได้แอร์ใหม่ก็เย็นดีกว่าเดิมครับ

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่าน่าจะเป็นที่คอมแอร์มากกว่านะครับ เริ่มจะพังอะคับ

4. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    อยู่หาดใหญ่ลองติดต่อช่างณรงค์ชัยดูครับ เผื่อแกให้คำแนะนำหรือตรวจซ่อมให้ครับ โทร 08-0044-2924

แกกล้าขึ้นมาเอาชุดแอร์ดิจิตอลที่ผมและให้ผมส่งไปให้ ซึ่งชุดแอร์บางรุ่น ผมทำอย่างไรก็คอมแอร์ไม่ตัด แต่แกเอาไปทำต่อคอมแอร์ตัดต่อปกติ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤศจิกายน 2011
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้