โดนจับความเร็วบูรพาวิถี ตั้งแต่เมษายน จม.มาถึงเช้านี้เอง ( จ่ายไม่จ่ายดีครับ)

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Mr.ram, 9 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    ที่บ้านโทรมาบอกว่าโดนจับความเร็ว 17 เมษายน 2554 บนทางด่วนบูรพาวิถีขาเข้ากรุงเทพ จำได้ว่าวันนั้นกลับไปเอามังคุด ที่บ้านตราด ขับมาประมาณ 140 ส่วนคันอื่นๆมันกดกันมากกว่านี้ด้วยซ้ำ หรือโดนทุกคันก็ไม่ทราบได้ แต่ข้องใจตรงที่ว่า จม. มันมาถึงเช้านี้เอง จะมาปรับค่าล่าช้าเราอีก เลยมองว่าไม่ยุติธรรมเลย................................ ทามไงดีครับ ในจม.บอกให้จ่ายภายใน 13 กรกฎาคม 2554

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2011
  2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    น่าจะแย้งกับวันที่ตราไปรษณีที่ส่งมาได้นะคับ จะมีวันที่ไว้อยู่

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ยังไงก็ต้องจ่ายครับ เพราะถ้าไม่จ่าย ตอนต่อภาษีรถ จะต่อไม่ได้ แต่ลองโวยมันเรื่องความล่าช้าครับ

4. SPEC Si

SPEC Si New Member Member

20
    1
    0
    ขับบ่อยเหมือนกัน ไม่รู้กล้องช่วงไหน
    จะโดนมั้ยนะ...ว่าแต่ใบสั่งนานจริงระบบไทย - -"

5. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    เริ่มเสียวๆแฮะ มีช่วงไหนหว่า วิ่งอยู่ทุกวันเลย = ="

6. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    เข้ากทม บ่อยด้วยช่วงนี้ ใข้เส้นทางนี้ประจำ เหยียบกะจาย จะโดนไม๊

7. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ดีหน่อยยังไม่มาถึงขอบแก่น ^_^ ไปจ่ายเหอะพี่ อิอิ หลักฐานมันฟ้อง อิอิ ^_^

8. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    จ่ายเหอะครับ ผมโดนไปสองรอบแล้วบนมอเตอร์เวย์ ตอนนี้เลยต้องระวังหน่อย
    ไม่รู้กล้องมันอยู่ช่วงไหนเหมือนกัน ใครรู้รบกวนแจ้งด้วยครับ วิ่งมอเตอร์เวย์ทุกอาทิตย์เลย

9. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    เหมือนมอเตอร์เวย์ตรงช่วงที่จับ มันจะมีรูปกล้องนะคับแล้วบอกว่าห้ามเกิน120นะคับ

10. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ทำใจ.................จ่ายๆๆไป คิดซะว่าเอาไปพัฒนาประเทศ ครับป๋ม

11. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    บูรพาวิถี เคยเห้นกล้องตั้ง โคงตรงไบเทค และ ด่านลงบางนา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้