ความในใจของผม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย G Type R, 8 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มีคนชอบถามผมบ่อยๆ โมเครื่องที่ไหนดี เมื่อก่อนผมชอบตอบตรงๆ ตามความคิดและความรู้สึกของผม
    เพราะผมเป็นคนแบบนั้น เห็นอะไรมาก็พูดตามนั้น คิดอยู่ตลอดว่า ถ้าเราพูดแต่ความจริง มันก็น่าจะมีสิ่งดีๆกลับมา
    แต่ผมคงคิดผิด 5555+ ผมคงมองโลกในแง่ดีมากเกินไป

ดังนั้นต่อไปนี้ถ้ามีใครมาถามผมแบบนั้นอีก ผมจะบอกว่า จงดูผลงาน จงหาข้อมูล จงอ่านเยอะๆ อย่าปิดหูปิดตา
    อย่าฟังความข้างเดียว สุดท้ายใช้หู ตา สมอง ร่างกาย และหัวใจของคุณ ตัดสินเองเถิดครับ
    ของจริงมันก็คือของจริง ความจริงมันก็คือความจริง

ขอบคุณที่อ่านครับ

ปล. ถ้าสิ่งที่ผมเคยพูดไป มันทำให้ใครไม่พอใจ และ ยังไม่พอใจอยู่ ก็โทรมาหาผมได้ เบอร์โทรมีอยู่แล้ว ไม่ต้องไปพูดลับหลังกัน ทุกอย่างพิสูจน์ได้

2. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ใครมาว่าไอดอลป๋ม........ใจร้ายจีง:cry:

3. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ผมว่าที่ลุงหนวดทำก็ถูกต้องแล้วนะครับ เรื่องการให้ข้อมูลที่เป็นความจริง เพราะจากที่ได้เคยปรึกษา หรือขอความช่วยเหลือจากลุง ลุงก็มักจะมีประโยคนึงห้อยท้ายตามเสมอว่า "เป็นความรู้สึกของลุงเอง" ดังนั้นความรู้สึกของคนที่ฟัง หรือได้รับคำแนะนำไป
    อาจจะไม่เหมือนกับลุงก็ได้ เรื่องนี้เป็นเรื่องของความรู้สึก บวกกับการวิเคราะห์และพิจรณาครับ เพราะความที่ลุงเป็นคนแบบนี้เลยทำให้ไม่ได้ระมัดระวังในเรื่องของ ผู้ที่จะรับข้อมูลครับว่า เค้าเป็นใคร มีพื้นฐานทางความคิดอย่างไร

ปล. 1 ผมว่าลุงหนวดให้ขอ้มูลแบบเดิมๆดีแล้วครับ มันเป็น Character ของลุงน่ะ
    ปล. 2 ฟังคำแนะนำจากลุงมาผมเชื่อ99.99% ครับ อีก 0.01 เปอร์เซนต์ที่ไม่เชื่อคือเรื่องที่ไปฮ่องกง แล้วไปบาร์เกย์ โดยไม่ได้ทำอะไรเลย

Enjoy Honda! ครับ

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    พี่กอฟทำไหน ผมจะตามไปสิงที่อู่นั้นด้วยอะ

ลุงคือ มาย์-ตา-แก่-ของ-ผม ( My Idol )

555+

5. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ลุงพูดอีกก็ถูกอีก

6. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    idolผมเลย อยากเปนลุง อายุเท่าลุงจัง ^^ เอิ๊กกกกกก

7. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    พี่ก้อยังเปนเกย์รุ่นดึกของผมต่อไปนะครับ 5555555555555555+

8. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    เรื่องนี้มันนานาจิตตังแหละพี่ มีทุกที่ทุกวงการ บางครั้งความรู้สึกคนมันเป็นอะไรที่เข้าใจยาก จเอมาเยอะเระเภท "ถูกต้องแต่ไม่ถูกใจ"
    เคยแนะนำเพื่อนๆไปทำรถที่อู่แห่งหนึ่ง เค้าก็ทำมาดีนะทำมาจบ ไม่มีปัญหาอะไร ราคาอาจสูงไปนิดแต่คือตกลงกันก่อนทำแล้ว
    แต่ด้วยนิสัยของคนไงพี่ เค้าอาจพูดจาโผงผางไปบ้างห้วนๆไปบ้าง ก็เลยไม่ถูกใจ กลายเป็นว่า ไรวะกูเอาตังไปให้เสือกไม่พูดกะกูดีๆ ฮ่าๆๆๆ นี่แหละคน
    เอาเป็นว่าอยากให้ทุกคนได้ศึกษาจากหลายๆทาง ผมว่าเดี๋ยวนี้มันง่ายเนอะโลกมันเปิดกว้างเมื่อก่อนจะทำรถทีนี่โหยต้องวัดดวงไป
    ทำดีก็รอดตัวทำมาชั่วก็หาอู่ใหม่ 55+ ผมเชื่อว่าคนเราทุกคนอยากแนะนำสิ่งดีๆให้คนอื่นทั้งนั้นแหละคับ พี่ก็เป็นตัวอย่างที่ดีกับน้องๆมาแล้วก็เป็นต่อไป(ยกเว้นเรื่องแอบไปเที่ยวไหนแล้วไม่บอกน้องๆ)
    คนอื่นที่จะทำอะไรมีไรก็มาปรึกษากับทุกคนได้ ผมว่าในคลับนี้ออกจะอบอุ่น คุยได้ทุกคนทุกเรื่องนะ นี่แหละClub_Si

9. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    แก่แล้วนะลุงหนวด ขี้บ่น 555 จริงครับ "ต้องดูนาน...นาน" ..ไอ่หย่ะ

10. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ลุง คิดมาก เอาบัตร นวดมา ไม่ใช้ก็.........

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    Golf ให้คำปรึกษาดีครับ โทรไปคุยหลายครั้งแล้วครับ ซึ่งบางครั้ง เราแต่งรถแล้วคาดหวังมากเกินไปกับเงินที่ลงทุนซื้อของไป บางอย่างทำไปแล้วมันไม่คุ้ม ใช้ของเดิมไม่ต่างกันมากถ้าไม่ทำอย่างอื่นเพิ่มไปด้วย น้องเค้าก็ทำไปเยอะกว่าเราครับ ศึกษามาเยอะกว่า น้องเค้าให้คำปรึกษาดีๆได้ แต่สุดท้ายก็คิดกับการตัดสินใจของเราเองครับ

12. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    226ที่8000รอบกราฟยังไม่ห้อยเลย ขึ้นอีกทีe20เปิด9000เลย555จัดเลย

13. aus_demon28

aus_demon28 New Member Member

26
    0
    0
    ส่วนตัวผมก็มะได้รู้จักกับคนในบอร์ดนี้เท่าไหร่อะนะคับ และก็เข้ามาอ่านข้อมูลต่างๆ แต่ไม่ได้ตอบอะไร

ผมชอบอ่านข้อความที่คุณ G Type R เข้ามาให้คำแนะนำ แสดงความคิดเหน จากประสบการณ์จริง มันให้ประโยชน์กับผมจิงๆ เพราะบางครั้งการหาข้อมูลใน internet ก็มองมะเหนภาพเท่าไหร่

ซึ่งการที่ใครที่รับฟังจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็ขึ้นอยู่กับวิจารณ์ญาณของแต่ละคนนะคับ สิ่งดีๆที่ตอบรับมาก็เก็บไว้ สิ่งที่ไม่ดีก็ปล่อยมันไปคับ

ขอเป็นอีกกำลังใจหนึ่งให้คุณ G Type R คับ และก็รอเก็บความรู้จากเพื่อนๆในคลับต่อไปคับ

14. ่nuttanun

่nuttanun New Member Member

216
    2
    0
    ลุง อย่าคิดมากเดี๋ยวผมล่วงนะก้าบบบบบ

15. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    ไม่เข้าใจเรื่องรถ ก็โทรหาลุงเนี่ยแหล่ะ
    เคยถามเรื่องเซ็ตโบ พี่ก็อธิบายให้อย่างดียาวมาก จำได้ว่าโทรคุยกันเกือบชั่วโมงเลย...(แต่ผมก็ไม่เข้าใจหรอก เลยขับเดิมๆๆดีกว่าฮ่าๆ)
    นี่แหล่ะลุงของน้องๆๆ ใจดีมาอับดับแรก:rolleyes:

16. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    พูดไม่ถูกหรอกก้อง อย่างเมิงอู่ไหนก็เข้าได้เพราะเปลี่ยนแต่น้ำมันก่ะสายพานเครื่อง เครื่องคงเป็นคันสุดท้ายที่ได้วางฉะนั้นไม่ต้องรู้

17. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ไปแคร์ทำไม๊พี่ หมามันก็ต้องเห่า นกมันก็ต้องขัน บางทีหมามันเห่าลมแล้ง ไปใส่ใจมากแม่งก็รำคาญใจเราเปล่าๆ วัดไพร์เวทปาร์ตี้กันดีก่าพวกเรา

18. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ผมก็เป็นหมือนกันครับ เลยไม่อยากแนะนำใคร แนะนำไป พอไปทำบ่นนู้นบ่นนี้ว่าแพง ทำไม่ดีตรงนี้นตรงนี้ ( อ๋าวอุส่าแนะนำแล้วยังมาบ่นอีกทำไมไม่หาเองคร้าบจะถามผมทำไม เสียความรู้สึกเหมือนกัน อิอิ เอาใจช่วยพี่อย่าไปสนใจครับ สู้ๆ ค้าบ ทำตามคววามคิดเราดีที่สุด )

19. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    โถโถโถโถ ผมเชื่อลุงน้า

20. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับพี่กอล์ฟ ^ ^

21. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ถ้าพี่จะไม่ตอบแล้วจิงๆ ก็ยกเว้นเป๊ปไว้สักคนนะคับๆ
    T^T

22. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    สำหรับน้องเป๊ป ไม่ต้องห่วง ไม่คุยด้วยแล้ว ญ เยอะเกินหน้าเกินตา

23. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    อย่าคิดมากเลยครับ

การแบ่งปันความรู้ที่เรามี ให้กับผู้อื่น
    ผมถือว่าเป็นการทำบุญที่ยิ่งใหญ่นะครับ
    ดีกว่าเอาสตางค์ใส่ตู้นะอีกนะผมว่า
    เพราะความรู้ความสามารถที่เราอุตสาหะ มานะ ใคว่คว้ามามัน
    มันก็ไม่ง่ายนะกว่าที่จะสะสมมันมาได้
    มันต้องแลกกับอะไรหลายอย่างกว่าที่จะได้มา

หากคนใดที่ได้รับการแบ่งปันความรู้แล้วกลับไม่เห็นค่า

ผมถือว่าคนเหล่านั้นก็ไม่ต่างอะไรกับ "บัวใต้น้ำ"

ลุงหนวดทำในสิ่งที่ลุงหนวดรักต่อไปเถิดครับ
    เพราะยังยังมีคนที่รักลุงหนวดอยู่ที่นี่อีกเยอะเลย

ปล ขอบคุณที่ลุงหนวดแนะนำอู่
    อุตส่าห์โทรกลับ missed call ผมด้วย
    ผมยังไม่ได้เอารถผมไปซ่อมเลยล่ะ
    งานเข้าตลอดเลยช่วงนี้

24. G Type R

3,607
    99
    0
    ขอบคุณครับพี่ป๊อก ยังไงก็รีบซ่อมนะครับ หน้าฝนด้วย น่ากลัวครับ

25. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    เคยจะซื้อB16Bกะเพื่อนพี่กอล์ฟครั้งนึง โทรไปหาพี่แกก็ให้คำปรึกษาดีครับ

สุดท้ายไม่ได้ซื้อเพราะพวกเพื่อนๆพี่ๆแกเป็นคนดีจริงๆบอกเลยว่าต้องโอเวอร์ฮอลใหม่

สู้ต่อไปครับคุณลุงของหลานๆทุกคน เย้ๆ

26. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    แก่ แล้ว ขี้ น้อย ใจ หรอ ..... !!!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้