B16A ใช้รูมิกเซอร์เท่าไหร่ดีครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย c v e gic, 18 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. c v e gic

c v e gic Member Member

46
    1
    8
    พอดีจะลองขยายดูครับ ตอนนี้ใช้ 27 มม. ขอบคุณครับ

2. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ขยายมากไม่ดีนะครับ มันอาจจะไม่แรง มันจะมีจุด ๆ หนึ่งที่แรงสุด แต่พอขยายมากว่านั้นมันจะไม่ดูดแก๊สคับ ประมาณ 10 หุน กำลังดี ตอนนี้ของคุณประมาณ 9 หุนใช่มั๊ยคับ ถ้าจะขยาย ก็อีกนิดก็พอ กรองเปลีอย ก็หน้าหงายแล้ว 5 5

3. แงซาย

แงซาย New Member Member

14
    3
    0
    ของแบบนี้ต้องทดลองครับ
    ประสิทธิภาพของมิกเซอร์ไม่ได้ขึ้นอยู่กับขนาดเวนทูรี่อย่างเดียว
    การออกแบบปาก ความยาว ตำแหน่งช่องจ่ายแก็สล้วนมีผลทั้งนัน้
    b16a ใช้ได้ตั้งแต่ 26-30 มม ครับลองหาขนาดที่ขับแล้วถูกใจที่สุดครับ
    รูเล็ก ต้นดี ปลายหาย
    รูใหญ่ ต้นอืด ปลายไหลครับ

4. jds

jds New Member Member

41
    0
    0
    ผมว่า27mm เล็กไปหน่อยนะครับ

5. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    fullyventury 35 ม.ม. คับ
    ใช้อยู่ เครื่อง 4g92 วิ่งเท่าน้ำมัน เดินเบานิ่ง ๆ เลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้