ขอข้อมูลการวางเครื่อง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย MT_SI, 10 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MT_SI

MT_SI New Member Member

27
    0
    0
    เนื่องจากต้องนี้รถผมจอดอยู่บ้านมาอาทิตย์นึงแล้ว(เสียและจะไม่ซ่อม) จะวางเครื่องแต่ไม่ทราบจะวางที่ไหนและเครื่องตัวใด
    ขอมูลนะครับ :eek:ขอจบงบแสนเดียว:eek:
    1.อยากได้เกรีย M/T
    2.เอาทน ถึงทนมากๆ
    3.ขับทางไกลยาวได้ไม่มีปัญหา ซัก 1000 โลปะ(บ้านอยู่หาดใหญ่)
    จัดของโหดมาเลยพี่ๆ

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    งบแสนนึงก็ B16B หรือไม่ก็ B18CR '96 ก็ได้อยู่นะครับ ^.^

3. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    B16A MT ฮ่ะ ตังเหลือแต่งจุกจิกอีกนิดหน่อย วางเดิมๆเนียนๆ ทน

4. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ฺB18CR 96' วางจบ งบแสนเดียวเกลี้ยง ไม่ต้องรอตังค์ทอน อาจมีเพิ่มนิดหน่อยตาม option เครื่องแรงและโคตรอึด ถ้าน้ำไม่หายน้ำมันเครื่องไม่ขาด เหยียบเข้าไปไม่มีพัง
    ฺB18C ฝาดำ MT แสนนึงมีทอน เหลือเที่ยวได้หลายอ่าง ไว้ขับชิวชิวขรึมขรึมทางไกล ไม่เหมาะที่จะซิ่งเท่าไหร่แต่ก็ไม่ขี้เหร่นัก เครื่องอึดสู้ตัวบนไม่ได้

5. pairbarney

pairbarney New Member Member

55
    0
    0
    งั้นผมเลือกวางB18C ดีกว่าครับ มีเงินเหลือเที่ยวได้ตั้งหลายอ่าง ^^

6. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    B18C ฝาดำครับ 18แดง....เกรงว่าแสนเดียวไม่พอครับ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมอยู่หาดใหญ่ครับ
    ของผมลง B18CR ครับ รวมวาง เปลี่ยนทามมิ่ง เปลี่ยนประเก็น ของเหลวทั้งหมด มี1แสนแน่นอนครับ -+นิดหน่อยครับ ค่าวายริ่ง ค่าของพวกแบร๊กเก็ต แท่นเครื่อง
    ถ้าไม่ซีเรียส B18C ฝาดำหรือB16A ก้อขับสนุกกว่าเดิมแล้วครับ เปลี่ยนแล้วยังมีเงินไว้สำหรับเปลี่ยน เฮด ท่อ กรอง กล่อง ได้อีกครับ

8. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    แดง ไม่พออะครับ แสนนึง

9. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    ยังไงก็ขอให้ได้แดงๆๆน่ะครับ

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    วางบีเลยครับ จะ B16A B18C B16B B18CR เลือกเอาตามงบเลยครับ ส่วนเรื่องอู่ ก็ลองศึกษาและถามจากเพื่อนๆในคลับดูครับผม

11. B16CR 96 ฝาแดง เทิร์นเครื่องเดิม Vtec เป็นค่าวาง ยังไงก็พอครับ จบเนียน ๆ ในงบเลย
    ถ้าจะมาทำจริง ๆ โทรมาคุยกันได้ครับ เด๋วจัดให้ได้

12. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    16a ก้แจ่มแร้วงับ ทนทาน 2ปีแร้ว ยังมะเปงไยเยยงับๆๆๆๆๆๆๆ

13. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    ศึกษาคับ ^__^ 16 a 18c แดงcr ในคลับมีวางกันครบๆ แร้วคับ เห้อ อยากเปงบีแร้วนะ

ปล. รถ เพลาดัง กับ กระจกมองข้างอ่อนแอไม่ยอมพับ เหมือนกัน เลยจะวางเครือ่งเลยดีก่าขี้เกียจซ๋อม 555+ :cry::cry::cry:

14. ss124

ss124 New Member Member

347
    0
    0
    บาสรีบจัดได้แล้ว

15. MT_SI

27
    0
    0
    ถ้าเป็นระหว่าง b18cr กะ b16b ตัวให้ดีกว่างบเท่าเดิม +ได้นิดกน่อย (ชอบสีแดง)

16. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    คำถามนี้คนถามเยอะครับ แล้วคนส่วนใหญ่ก็ตอบ B18CR

17. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ตอนแรกก็เลือกระหว่าง 2 ตัวนี้เหมือนกันครับ แล้วก็มาจบที่ B18CR 96 spec แล้วก็ไม่ผิดหวังจริงๆครับ :eek:

18. MT_SI

27
    0
    0
    จบมาเท่าไหร่ครับจะได้เตรียมตัว

19. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    B18CR 96 จบไม่เกินแสน

ได้อึด ท๊อกเยอะ เดิมๆขับใช้งานสนุก ขับทางไกลมันส์ครับ

20. MT_SI

27
    0
    0

ลงตัว. จบที่ B18CR. เหลื่อแต่อู่.

21. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ของผม เครื่อง ประมาณ 90k ครับ ค่าวางพร้อมของเหลวและบู้ชต่างๆ 20k ครับ ไม่รวม แพหน้า ท่อน้ำ หม้อน้ำครับ

From my SonyEricsson Xperia ARC

22. MT_SI

27
    0
    0
    ขออนุญาติ. เปลี่ยนประเด็นหน่อย. ถ้าเป็น. B20+B16. จะโอปล่าว. ในขอบเขตเดิม.

23. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ผมว่าอย่าเลย เดี๋ยวจะยาวววว

24. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    B Boy ได้ป่ะพี่ ^O^
    ขออภัยที่ไร้สาระคับ 555+

25. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ถ้าชอบแค่สีเป๊ปว่าพ่นก็ได้มั้งคับ ของเป๊ปเอาฝาแดงมาพ่นม่วง ^O^

26. MT_SI

27
    0
    0

กด like ครับ. สีสดกว่าอีกด้วย.

27. MT_SI

27
    0
    0
    ยาวนี้ดีหรือไม่ดีครับ

28. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ตอบแทนโจครับ ไม่ดีครับ......เปลือง!!!

29. เกินงบแน่นอน เหนียวน้อยกว่าฝาแดงครับ ขับทางไกล ใช้ทุกวันวางฝาแดงสบายใจกว่าเยอะ
    ส่วนความแรงไม่ได้หนีกันมาก เผลอ ๆ ฝาแดงแรงกว่า แถมได้หล่อกว่า

30. G Type R

3,607
    99
    0
    สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่าลองเอง แต่เชื่อเถิดครับ ไม่มีใครหลอกหรอก เจ็บๆกันมาทั้งนั้น ลองคิดดูดีๆ ว่าจะไปทางไหน คนเรานะต่อให้พูดให้ตาย แต่ใจมันจะทำ ก็ทำทั้งนั้นแหละ ขอให้สนุกกับเครื่องใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้