ผมขับรถอยู่ ได้ยินเสียงบิ๊บๆๆจากไซเคิล มันดัง จากเค้าบิ๊บๆๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 15 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ผมได้ยินเสียงจากรถอื่น....ชอบมันบิ๊บเสียงไซเคิลดังเลย น่ารำคาญจังเลย เอาเครื่องช่วยฟังออกจากผม ไม่ได้ยินเสียงอะไรอีก สบายใจเลย อิอิอิ แต่ขับดีๆๆอยู่แล้วครับ :):)

2. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    มันคืออะไรเหรอครับ แห่ะๆ

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    พี่ทำให้ผมงง....หรือผมทำให้ ผมงง...

4. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    หมายถึงว่า ผมใส่เครื่องช่วยหูฟังแล้ว จะขับรถไปเรื่อย ได้ยินเสียงจากข้างนอกมีเสียงดัง เหมือนเสียงบีบแตงๆมากกว่า ได้ยินบ่อยมากกกกก คนอื่นชอบบีบแตงๆๆทุกครั้งเลย น่ารำคาญมากเลย พอถอนเครื่องช่วยหูฟังออกแล้ว แทบไม่ได้ยินภายนอกอะไรอีก สบายใจเลยครับ รอข้างล่างมีคนช่วยมาแปลล่ามให้น่ะครับ

5. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ปุ้ยมีปัญหาเรื่องการฟังครับ
    เขาต้องใช้เครื่องช่วยฟัง

เขาบอกว่าพอขับรถแล้วเหมือนมีเสียงรบกวน
    เขาก็เลยถอดมันออกซะ แต่ก็ไม่ได้ยินอย่างอื่นเหมือนกัน

6. seila4club

997
    47
    28
    ถูกต้องนะคร้าบ ตี๊ต่าง

ปล....ไม่ได้เจอกันนานหลายปีแล้ว สบายดีไหม เป็นอย่างไรบ้าง ช่วงนี้ทำงานหนักเหนื่อยไหมครับ ผมสบายดีครับ ทำงานก็เหนื่อยด้วย แต่งานสนุกดีครับ ^_^

7. ถอดเครื่องช่วยฟังออกแล้วไม่ได้ยินเสียงรอบนอกเลยอันตรายนะครับ..

8. seila4club

997
    47
    28
    คับ แต่ผมมองดูกระจกซ้าย-ขวา แค่นี้ และ ปลอดภัยดี ไม่เป็นไร ขับมานานหลายปีแล้วครับ

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เครื่องช่วยฟังเค๊าปรับ volume ได้นะครับ ที่ผมเคยเห็น ....
    ตอนเด็กๆ เคบเรียนร่วมกับเพื่อนๆหูตึง ...ผมชอบแกล้งไปตะโกนใส่ ใกล้ๆ เสียงจะดังมาก
    เห็นเพื่อนบอกว่า ถ้าเครื่องช่วยฟังราคาแพงๆ มันจะ ยิ่ง Focus เสียงได้ดี :D

10. seila4club

997
    47
    28
    ถูกค้องนะครับ ปรับเสียงดัง-เบาได้ และเรื่องราคา แพงอยู่แล้วนะครับ

11. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    ใช่เหมือนกัน ผมขับหลายปีแล้ว ไม่ใส่หูฟัง ทำขับรถอยู่เรื่องปกติอยุ่ดี

12. seila4club

997
    47
    28
    น้องอุ๊ย เป็นคนหูบกพร่องการได้ยิน เหมือนกันนะคับ ใช่ไหม น้องอุ๊ย

13. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    ใช่แล้ว พี่ปุ๋ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้