รถผมเองครับ เพิ่งทำสีเสร็จเลยเอารูปมาโชว์นิดหน่อย

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 28 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ออกจากร้านสีมาก็เอาไปเคลือบสีเลย แต่หลังจากนั้นไม่นาน พระเจ้าช่วย กล้วยทอด ...... ฝนตก พายุมาครับ เลยสวยได้แค่ 2 ชม. แต่ถ่ายรุปไว้ก่อนโดนฝน ก็ยังดี อิอิ :D :D :D

ปล. กล้องจากโทรศัพท์เลยไม่ค่อยชัด ดูเล่นๆ ไปก่อนแล้วกันนะ :)

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เพิ่งเคลือบสีเสร็จหมาดๆ เลยครับ แต่สวยชั่วครู่ ..... :D :D

3. golf the zeed

3,808
    7
    38
    :D :D :D :D

4. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    อืม...เงาดีจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    สวยๆครับ:D เบร็จเสร็จหมดไปเท่าไหร่ครับ

6. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    รถสวยอย่างนี้ต้องเปลี่ยนคนขับครับพี่........................อิอิ(อะล้อเล่นน่า)

7. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มาดูกันต่อดีกว่า เมื่อวันก่อนเอาไปโหลดลง 1 นิ้ว เพื่อไม่ให้ตูดมันโด่งเกินไป และใส่สเปเซอร์รองล้อหลังให้ยื่นออกมาอีกหน่อย รวมทั้งเปลี่ยนผ้าเบรคหลัง + ปั๊มเบรคหลังใหม่ + เปลี่ยนยางหูแหนบ ทั้งหมดนี้จัดการโดยร้านน้าเหลิมครับ ขับสบายขึ้นเยอะ ตอนนี้กำลังเห่อ 55+ :D

8. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ก็ประมาณ 37,000 - ครับ (รวมค่าอะไหล่มั้งหมดด้วย) ตอนนี้จะกินแกลบแล้วครับ :sad: :sad:

9. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    :D :D :D :D :D

สารุปโหลดไป 1 นิ้ว แล้วได้ทำช่วงล่างรึเปล่าล่ะ

แล้วราคาค่าเปลี่ยนบูสแหนบ เท่าไรล่ะกอล์ฟ :)

10. rv26

rv26 New Member Member

20
    0
    0
    :D สวยมากเลยกอล์ฟ มีแต่รถสวยทั้งนั้นเลย ฮื่มแล้วค่าเคลือบสีเท่าไหร่เหรอ

11. อืมมมมมมมม.....เกียร์ดีจริงๆ..เอ้.ย.ย.....สวยดีจริงเลยน่ะพี่....อิอิ....เออ..ว่าแต่ไปขัดเครือบที่ไหนอ่ะพี่ผมจาเอาหลานอีคารไปขัดๆถูๆไถๆมั่ง..อ่ะ.............. ^o^

12. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    จะเอาไปขัดสีให้ด้านกว่าดิมหรอ........เพื่อน..........ก่อนอื่นเลยนะลงคลองที่คุณลุงลงนะแล้วก็

น้ำยาหาขัดตามเกาะกลางที่มีแท่งปูนอ่ะ.....แล้วก็ลงคลองชะล้างซะ.....รับรองเงากว่าเดิมอีก

จิงไหมพี่-น้อง.....เอ้า ฮากันหน่อยเร็ววววววววววววววววว...5555+

13. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    น้องแว่น เอ็งก้อพูดซะเห็นภาพเลย อย่างนี้มันโดนใจ น้องตุ่ย น่ะเนี๊ย :D :D :D

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    โหลดนิ้วเดียวครับ เพราะกลัวว่าเดี๋ยวหลังมันจะเตี้ยกว่าหน้า อิอิ ส่วนเรื่องค่ายางหูแหนบ 8 ตัว 200- ครับ ที่ร้านบางไผ่เลย ช่วงล่างหน้าน้าเหลิมเช็คแล้วยังไม่เสีย เลยไม่ต้องซ่อม แต่ทำเบรคหลังแทน :D :D :D

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    :D :D :D :D :D เดี๋ยวตุ่ยมันงอนหรอก แต่ก็ เอ้า .....ฮาอีกรอบ .... :D :D :D :D

16. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    แว่นอย่าล้อเล่นไป ตุ่ยมันทำจริงนะเว้ย เดี๋ยวคราวนี้มันขับลงเจ้าพระยาเลยล่ะ :D :D :D :D :D

17. หรอ...งั้นเวลามิงจาล้างรถมิงก็คงขับรถถอยหลังโดนเสาบ้านก่อนถึงจาค่อยล้างรถได้ล่ะซิไอ้อ้วนนนนนนนน.....:D :D :D :D

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สวยกันเข้าไป

19. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    เหอะ เหอะ เหอะ มันเริ่มเล่นกันเองแล้ว :D

20. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    ป่าวกรูล้าง....ที่ร้านโว้ย.....:cool: :cool: :cool: :cool:

ไม่เหมือนมิง......ขับรถไปเมาแต่ไม่มีปัญญาพารถกลับบ้าน :mad: :mad: :mad: :mad: :mad:

21. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

22. :mad: :mad: ...ถุ๋ยไอ้คนมีอันจาแดกกกกกก...:mad: :mad:

มันก็เรื่องของกูโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย...:mad: :mad: :mad:

23. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    โห่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆLOL LOL LOL LOL :kev: :kev: :kev: :kev:

:humble: :horn: :moony:

24. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    รอบหน้ามาลองสี STANDOX ที่อู่ผมก็ได้ระพี่กอล์ฟ หุหุ*-*

อยู่ตรงวงเวียนบางเขนฝั่งรามอินทรา ตรงร้านขายหญ้า คับ

25. golf the zeed

3,808
    7
    38
    จนแล้วครับ ..... :D :D :D

26. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ค่าเคลือบสี 250- ครับ เงาโคตร ๆ มากรุงเทพเมื่อไหร่จะพาไปนะ :D :D :D

27. Maiชุมพร

Maiชุมพร New Member Member

105
    1
    0
    สวย โดน ใจ

ใคร ใคร ก็ อยาก ฉุด

หุหุ

28. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    แจ่มเลย ......... อัน 4 เหลี่ยมๆ ใต้ วิทยุ อะไรหรอคับ ??????

ปล. เอาเครื่องไปล้างมาแล้วอาการหายยังอ่ะคับ ของผมมันยังไม่เลิกเพราะยังไม่มีเวลาทำเลย
    :cry: :cry: :cry:

29. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ไอ้สี่เหลี่ยมนั้นมันเป็นช่องว่างๆ อ่ะครับ เดิมตอนแรกมีแผ่นพลาสติกปิดอยู่แต่ตอนทำสีต้องรื้อคอลโซลออกแล้วไม่รู้หายไปไหน เลยปล่อยว่างไว้ก่อน อิอิ ส่วนเรื่องรอบเครื่องสวิงนั้นวันก่อนผมเอารถไปที่ร้านเครื่องมาแล้วครับ แต่เครื่องเจ้ากรรมพอถึงร้านมันกลับไม่เป็นอะไรเลย ปกติดี ช่างเลยบอกว่าไม่รู้อาการ เหอ.ๆ .... เซ็งเลย ก็เลยให้เค้าจูนให้ใหม่เลย แล้วลองเอามาใช้ดูก่อนแต่เท่าที่ใช้มาก็ยังไม่มีอาการให้เห็นครับ (รู้สึกเค้าจะปรับจูนตรงตัว ACC VALVE อ่ะครับ) ยังไงคุณ GTR ลองรีบให้ร้านเช็คดูดีกว่าครับ เพราะว่าพอเครื่องวิ่งแบบสมบูรณ์ประหยัดน้ำมันมากเลยครับ ถ้ามีอาการอีกจะมาเล่าให้ฟังครับ :) :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้