อยากมี Civic Coupe ซักคัน แนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 22 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากซื้อ Civic Coupe ซักคัน ขอคำแนะนำหน่อยครับ เช่น

- วิธีการดูปีรถ

-ข้อแตกต่างของรถแต่ละปี

หรือมีรถคันไหนต้องการคนดูแลต่อ หรือ ขาย แบบขับได้เลยไม่มีปัญญาหาจุกจิก เพื่อจะมีโอกาศได้ meeting กะ Club Si เดียวตามไม่ทัน

ขอบคุณล่วงหน้า

อยากหลงไหล Civic Coupe อีกคน

1. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    เอาใจช่วยนะครับ ขอให้เจอคู่หู ไวๆ

2. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนคับ

3. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    ใช้เเล้วอย่างหล่อครับ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    96-98 ไฟหน้าตรงไฟเลี้ยวจะขุ่นๆ ระยะร่องระหว่างไฟหน้ากะกระจังหน้าห่างสัก 2 นิ้ว ไฟท้ายสีแดง-ส้ม(บางคันอาจจะเปลี่ยนเป็นแดงขาวได้) กันชนมีคิ้ว(บางคันอาจลบคิ้วมา)

99-00 ไฟหน้าจะใสทั้งอัน ระยะร่องไฟหน้ากะกระจังหน้าห่างสัก 1 นิ้ว ไฟท้าย แดงขาว กันชนไม่มีคิ้ว

5. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    96-98 เครื่องฝาดำ

99-00 เครื่องฝาขาว

6. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ขออนุญาติเจ้าของรถนะค้าบบ
    รูปใหญ่เกินไป 555

ดูไฟหน้า 96 ก่อนละกันคับ เห็นชัดที่สุดก็จะเป็นส่วนของไฟหน้าและกันชน,ลิ้นหน้า

มาดูหน้า Lev กันคับ ขอยืมรูปน้อง Bestza หน่อยน๊า ไฟกับกันชน ลิ้นหน้าจะดูต่างกันคับ

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มีไอ้ก้องมันดีอย่างนี้ไง 555+

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    55555555555 คอมออฟฟิสมันไม่มีโปรแรกมย่อรูป 555 เอาใหญ่ๆ งี้แหละสะใจดี

9. The_Sunset

The_Sunset Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับ รูป Coupe สวยๆ และ ข้อมูลดีดี

ล่าสุดไปเจอรถที่ขายวางเครื่อง น่าจ่ะ b18 เห็นมันเขียนว่าเครื่อง 1800

รถที่วางเครื่องมาแล้วจะมีปัญหาอะไรป่าวครับ

10. punkskate007

3,546
    1
    0
    ก็ต้องไปลองขับอีกทีอะคับ รถในคลับส่วนใหญ่ก็วางเครื่องกันเยอะคับรอเพื่อนๆมาตอบเพิ่มเติมคับ

11. option_SI

option_SI Guest

0
    0
    0
    เอาอีกๆ ขอเยอะๆ กำลังศึกษาเหมื่อนกัน

โทษนะครับพี่ ว่าแต่ Coupe เนี้ย เค้าซื้อขายกันที่ไหนเหรอครับ ช่วยบอกหน่อย เท่าที่ผมดูก่อนตามเวป one2car ตลาดรถ

มีที่อื่น แนะนำไหมครับ รบกวนหน่อย

12. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    welovecivic ก็มีมาเรื่อยๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้