'' เกียร์MT 1JZ GTE เข้าไม่ค่อยได้ ''

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย lording1, 28 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ขออนุญาต ตั้งกระทู้สอบถาม นิดนะครับเพราะน่าจะมีผู้รู้ คือเกียร์ธรรมดา 1JZ ผมตอนนี้เวลาเข้าเกียร์3 เข้ายากมาก ลดเกียร์มา2ก็ยากยิ่งร้อนยิ่งไปกันใหญ่

สันนิฐานว่าน่าจะเป็นที่ ซิงโครเมต ทีนี้ท่านใดพอจะทราบร้านที่ซ่อมเกียร์จบๆ ราคากันเองบ้างครับ รบกวนด้วยครับ

ผมอยู่แถวหนองแขมนะครับ พอมีอู่ซ่อมใกล้ๆไหมครับ

ยังไงก็ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าด้วยครับ......:eek:

2. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ถ้าแบบถูกเงินหน่อย แนะนำไป เซียงกงบางนาครับ แต่ผมจำซอยไม่ได้ ถ้ามาจากฝั่งร้านล้อแม็ก จะอยู่ซ้ายมือ ผมเคยเอาไปเปลี่ยนซิงโครเมต ประมานห้าหกพัน

lording1 ถูกใจสิ่งนี้
  3. lording1

1,130
    54
    0
    รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

4. lording1

1,130
    54
    0
    สมมุติผมขับรถข้ามสะพานสูง แล้วเลี้ยวเข้าไป ท้ายซอยสุด ใช่ร้านแม็กญี่ปุ่นที่ขายตรงสามแยกไหมครับ หรือมีเบอร์โทรติดต่อร้านไหมครับ

ขอบคุณครับที่แนะนำมากๆครับ ท่านอื่นๆพอมีร้านย่านหนองแขม ฝั่งธนบ้างไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้