ดัดแปลง ไฟหัวเก๋ง ไฟส่องเท้า รบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mangginoon, 24 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    ตัวกระบะนะครับ

เคยอ่านจเอในคลับว่า มี สวิทประตูด้านเดียวฝั่งคนขับ ฝั่งคนนนั่ง ไม่มี

เวลาเปิดประตูไฟจะไม่ติด (ของผมมีสวิทอยู่แต่เป็นแบบลงกราวด์และไม่ได้ต่อใว้ เปิดประตูไฟไม่ติด)

ความต้องการคือ อยากให้ฝั่งคนนั่งเปิดประตูแล้วไฟติด + ใส่ไฟส่องเท้าเพิ่มเข้าไป ให้ทำงานเวลาเปิดประตู

ไม่ทราบว่าจะต่อยังไงครับ

ปล.ผมลองแกะดู ตัวสวิทฝ่งคนนั่งมันเป็นสวิทย์ไฟเลยนี่ครับ หาสวิทเหมือนกันมาต่อพ่วงกันได้หรือเปล่า

ปล.2 ผมติดกันขโมย+เซนทัลล็อคด้วย มันจะต่อได้ใหมครับ

2. tit_161

tit_161 New Member Member

169
    11
    0
    เดี๋ยวรอผู้เชี่ยวชาญมาตอบนะครับ.........

3. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ก็ซื้อสวิทประตูมา ตัวละ 50 บาท ตามเชียงกงมี ผมก็ซื้อมาใส่ แล้วก็จั้มสายด้านฝั่งคนนั่งมาต่อมีแค่เส้นเดียวครับ

ส่วนไฟส่องเท้ามันมีชุดสำเร็จครับ ติดตั้งไม่ยากครับหลักการเดียวกับไฟเพดาน

ผมเคยทำไว้ลองดูละกันครับ http://racingweb.net/forum/showthre...%E8%C2%D2%A1%CD%C2%E8%D2%A7%B7%D5%E8%A4%D4%B4

ติดกันขโมย+เซนทัลล็อค ตอนติดตั้งช่างน่าจะต้องต่อไว้ให้แล้วนะ

4. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    ต่อเสร็จแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

5. bannok-man

bannok-man New Member Member

151
    0
    0
    แอบดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้