ฮือ...ฮือ...วันเสาร์ยังสวยอยู่เรยยยยยอ่ะ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย tamako, 28 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    วันเสาร์ยังไปแรดที่คลอง 5 อยู่เรยอ่ะครับพี่น้อง :cry:
    พอวันอาทิตย์ เจอ ของใหญ่ เรย
    คือเรื่องมีอยู่ว่า กระผมกำลังขับรถ กลับบ้าน โดยใช้ถนน พระราม 2 ขาเข้าตรงช่วงนิคมอุตสาหกรรมสมุทรสาคร เวลาประมาณ 5 โมงเย็นได้และช่วงนั้นฝนก็ตกพรำๆ
    อยู่ดีๆก็ มีรถพ่วง 18 ล้อ เสียหลัก:mad: (โดยที่เค้าบอกกับผมว่ามันเป็นอะไรไม่รู้อยู่ๆก็ลื่นออกมาเอง) ซึ่งผมก็ไม่เชื่อเท่าไหร่เพราะว่ารถตอนนั้นไม่สามารถขับเร็วได้อยู่แล้วเพราะว่ารถเยอะแล้วฝนตกด้วย อยู่ๆหัวลากก็หันออกมาทางขวาทางด้ายฝั่งที่รถผมกำลังวิ่งอยู่ด้านเลนส์ขวาสุด โดยพุ่งเข้ามาทางด้านซ้ายของรถผม ทันทีนั้นก็บอกให้แฟนที่เป็นคนขับให้รีบเร่งเพื่อหลบ วินาทีนั้นคิดแต่เพียงว่าต้องโดนแน่ๆแต่จะทำยังงัยให้safe ที่สุดก้อเลยขับออกไปข้างทางให้มากที่สุด แต่มันก้อยังแถตามมา ก้อเลยกระแทกรถผมทางด้านซ้ายฝั่งคนนั่งเป็นรอยครูดตั้งแต่หัวรถไปถึงซุ้มล้อหลัง ลิ้นหน้าแตกกระจาย ยางซุ้มล้อหลุดแระรถผมก้ตกข้างทางไป ถ้าวินาทีนั้นไม่ตัดสินใจให้แฟนขับเร่งออกไปก็อาจจะโดนเข้าเต็มๆทางด้านฝั่งผมและอาจทำให้เจ็บหนักได้ ผมคิดว่ามันเกิดขึ้นเร็วมากเลย ก็เลยอยากเตือนเพื่อนๆให้ระวังหน่อยเพราะช่วงนี้ฝนตกถนนลื่น ทั้งที่เราก็ระวังของเราอยู่แล้วแต่ก็ยังมีปัจจัยอื่นอีก เอ้อ เศร้า เรย ไหนๆก็ไหนๆ แระ ทำสีทั้งคัน เรย :eek: ว่าจะวางเตรื่องอยู่แร้วต้องเอาตังคืไปทำสีอีก:cry: (เครมประกันของค่กรณีได้ไม่กี่ชิ้นเอง)

2. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

3. Si_Type R

Si_Type R New Member Member

70
    2
    0
    เสียใจด้วยพี่ เซงแทนเลย

4. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    กลับมาเหมือนเดิมเร็ว ๆ นะพี่ ^^

5. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    เศร้าเลย :cry: กลับมาสวยเหมือนเดิมไวๆนะครับ :cool:

6. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    แสดงความเสียใจด้วยนะครับพี่
    ไม่เป็นไรมาก ก็ ดีแล้วครับ
    หายไวๆ ครับ

7. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    น่ากลัวมากอะพี่เบส พี่กะพี่ตามไม่เป็นไรก็ดีละคับ ยิ่งพึ่งแต่งงานใหม่ๆอีก ถือว่าเป็นบททดสอบชีวิตคู่ละกันคับ ขอให้มีเรื่องดีๆเข้ามาแทนที่ละกันนะคับ

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ดีแล้วล่ะที่คนไม่เป็นไร รถยังมีอะไหล่เปลี่ยน คนไม่มีเปลี่ยนนะ
    ขอให้หายไวๆครับ
    ปล.พระราม 2 อีกแล้ว ฝนตกทีไรรถลงข้างทางประจำ เส้นนี้น่ากลัวจริงๆ

9. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    .
    .
    .
    ใช่แล้วละ มีเรื่องร้ายมาซะแต่เน่นๆนี่ละดีแล้ว

หลังจากนี้จะได้มีแต่ความสุขเนอะ

มีไรช่วยกันได้ก็บอกมาเน้อเบส :D :D
    ปล. ถ่ายรูปมามีรุ้งซะด้วย :p :p

10. racingX_girL

racingX_girL New Member Lady Member

98
    2
    0
    โห รถลงไปกินหญ้า คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วจ๊ะอย่าคิดมาก

11. ek1800

ek1800 New Member Member

183
    24
    0
    ตัวน้องทั้ง 2 ไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ....รถเดี๋ยวก็กลับมางามเหมือนเดิมแล้ว

12. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    คนไม่เป็นไรดีแล้วครับ รถซ่อมได้ คนซ่อมยากอะ นี่ถ้าวางเครื่องมา ยัดเกียร์3 เร่งแซงขึ้นไปพ้นแน่ๆ อิอิ

13. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    เฮ้ยยยย อาไรเนี้ย เจ็บใจรถบรรทุกจริงๆคับพี่ แต่ดีแล้วที่พี่ๆ ไม่เป็นไรอ่ะ มาทำสีใหม่กันน๊า :p :p

14. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ซ่อมเสร็จไวไวนะครับ

ภาพรถบรรทุกมีรุ้งกินน้ำด้วยอ่ะ

15. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ดีใจที่คนไม่เป็นไร....เสียดายที่รถบุบ แต่ไม่เป็นไรเดี๋ยวก็กลับมางามเหมือนเดิมแล้วคับ ฝนตกถนนลื่น รถใหญ่มาไกล้ ๆ ได้เสียวกันทุกซีนครับพี่น้อง -.-

16. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    ดีแล้วที่คนไม่เป็นอะไรมาก

17. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    เสียใจแทนรถ ด้วยคับ แต่คนไม่เป็นไร ก็ดีแล้ว คับ เหมือน รอดปลดเคราะห์ไป คับ
    -แต่มี รุ้ง เจงๆด้วย อิอิ บนหัวรถ บรรทุก ฮ่า ฮ่า
    -
    ปล.คิดถึงตอนเราชนกะ รถกระบะเลย ตอนจะหลบรถบรรทุกจอดอยุ่ เล่นเอาใจเสียววาบ นึกว่าไม่รอดแล้ว โครมสะนั่นเลย เพื่อนตามมาด้านหลังบอก ปลิวไปคนละทางเลย กระบะหมุนไป 1 รอบ รถผมเกือบซัดฟุตบาท ทางด้านซ้าย เออ รอดปาย แต่ รถสิ เละหมดเลย ทางด้านคนขับด้วย แตก-กระจุยกระจาย ค้าบ พี่น้อง
    แต่ก็กลับมาสวยเหมือนเดิม อิ อิ

18. Milchan11

799
    6
    0
    เปลียนสี รถ ไปเลยไหมท่าน เอาสีไร ดี :D :D

19. Milchan11

799
    6
    0
    -
    อิอิ ผมว่า ไม่ต้องถึงวางเครื่องหลอก ถ้า เบส ขับ หลุดไปแล้ว ชัว ๆ :D :D ล่อเล่ง ค้าบบ :rolleyes:

20. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

ยังเห็นรถพี่เบสสวยๆที่งานแต่งอยู่เลยครับ

ผมก็อยู่แถวพระรามสองครับ ขับไปกลับพระราม 9 ทุกวัน

เจอบ่อยครับเส้นนั้น รถบรรทุกมันชอบแซงกันครับผมเห็นประจำ เวลามันแซงมันจะเบนหัวแล้วรถโยกทั้งคัน ผมว่าถ้ามันวิ่งดีๆ ก็คงไม่เสียหลักมาชนรถพี่เบสได้หรอกงับ ผมว่ามันต้องแซงกันแน่นๆ เส้นนั้นโดนประจำ ยิ่งเวลาฝนตกนี่ ไม่ต้องพูดถึง

เจ็บใจรถบรรทุกคันนั้นแทนเลย ทำรถสวยๆเปงรอยหมดเลย แถมคนขับรถบรรทุกพวกนี้คงไม่แคร์เท่าไหร่ เพราะไม่ใช่รถของเค้าเอง แต่เราดิ รถเรา คงเสียใจและเสียดาย

ขอให้ซ่อมเสร็จไวๆ กลับมาสภาพสมบูรณ์นะครับ

21. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0
    Si

เสียใจด้วยครับกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น โชคดีครับที่ปลอดภัย
    ขอให้รถหายไวไวนะครับผม

22. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    SAD

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ..แต่ดีแล้วที่คนมะเป็นไร.. กลับมาหล่อไวๆ นะครับ

23. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    กลับสวยเร็วๆนะครับ

24. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :D นั่นจิครับ สีอะไรดี อิอิ แต่ว่าน้ำเงินอย่างเดิมดีกว่าเนอะ เก็บเงินไว้วางเครื่องอ่ะ
    :cool: ขอบคุณทุกๆคนมากครับที่เป็นห่วง คนไม่เป็นไรเลยครับ

25. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ขอให้ซ่อมเสร็จกลับมาสวยไวๆนะครับ

26. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ไม่ได้เข้าบอร์ดมานาน ตอบทู้นี้อันแรกเลย โชคดีมากๆเบส ที่คนไม่เป็นอะไร ถือว่าฟาดเคราะห์ไปซะนะ

27. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
    หายไวๆ กลับมาหล่อเหมือนเดิมนะครับ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้ว...

28. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ตอนที่โทรมาบอกตกใจมากๆ แต่ไม่เป็นไรก็ดีแล้วน้อง จัด meeting ไปทำบุญเลย :D

29. {('')}{H}{M}

{('')}{H}{M} New Member Member

5
    0
    0
    หายเร็วๆนะคับ....ทานยาตามหมอสั่งนะ 555

30. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ขอให้รถกลับมาสวยๆนะครับพี่เบส

คนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ กลับมาสวยพร้อมเครื่อง B16A แล้วมั่งครับพี่เบส ได้ข่าวจะไปซุ่มลงเครื่องใหม่นี่ครับพี่มิวซิคบอก อิอิอิอิ:D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้