### Meeting Oct, 2011 @ l ปั้มปตท. วิภา

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Denn, 27 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    กระชั้นไปหน่อย zone ไหน ที่ไหน ว่ากันมาเลยครับ

Sat.1 Oct,2011
    Sunny-Thailand

ลุย :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2011
  2. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ที่ไหนดีครับ

3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ว่ากันมา

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    เสนอกันมาครับ เสาร์นี้แล้ว :D

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ลอกมาจาก http://www.rcwn.com/forum/showthrea...หม่-ในการมามีตติ้งครั้งแรก-Credit-By-eg-ferio

และแล้ววันนี้ปัญหาการมามิตติ้งครั้งแรก จะหมดไป......เมื่อคุณทำตามคำแนะนำดังนี้

1 เค้าจอดรถตรงไหนกัน ทำเนียนๆไปจอดข้างๆเลย ไปต้องเขิล..ไม่ต้องอาย ไม่ต้องจอดห่างเป็น กิโล.....ไม่ต้องกลัวว่ารถไม่สวยเหมือนคนอื่น...
    ไปจอดข้างๆคันที่สวยๆแหละ แล้ว (ค่อยๆแกะของแต่งคันข้างๆ 555 สบายไปตรู )

2 ลงจากรถ อย่าไปกลัวอย่าไปฟอร์มนั่งโทรศัพท์ (คนอื่นเค้าจะคิดว่าไม่ได้มามิตติ้ง)...ลงรถมาเลย แล้วหันไปเจอใครหรือใคร สบ ตา ตรงดิ่งไปหาซะ
    แล้วจัดการรวบหัวรวบหาง แนะนำตัว ซะ.....ชื่ออะไร ล๊อกอิน อะไรทำงานอะไรมีแฟนหรือยัง อะไรก็ว่าไปตามแต่จะสรรหามาคุย

3 เสร็จไป 1 แล้วก็ถ้าเจอคนมาครั้งแรกเหมือนกัน ก็จูงมือกันไปทำแบบนี้อีกกับคนอื่นๆ......แล้วถ้ากลายเป็นคนที่เคยมาก่อนนี้ ล่ะ ทำไงดี ง่ายมากครับ ก็ถามต่อไปเลย ว่าพี่
    มาบ่อยไหมมานานหรือ ยัง............... อะไรก็ว่าไป .........ไม่รู้จะถามถึงใครก็ลองให้พี่คนนั้นพาไปแนะนำตัวกะสมาชิกคนอื่นๆก็ ได้ครับ ผมว่าทุกคนยินดีต้อนรับทุกคนแหละ

4 แล้วถ้าเค้า มุงของแต่ง อะไรกันอยู่.....ก็ทำเนียนๆไปลองเลียบๆเคียงๆ ขอดูด้วย.......มีอะไรสงสัยก็ลอง สะกิดถาม คนข้างๆ แล้วก็จัดการแนะนำตัว ซะ ตามขั้นตอน ทีนี้ก็เสร็จ ไปอีก 1

5 ถ้าพี่เค้าจับกลุ่มคุยกันอยู่ ก็ ทำเนียนๆแมนๆ เข้าไป พูด ว่า สวัสดีครับ พี่. ....ผมชื่อ..........หรือ อะไรก็ว่าไป

ข้อห้าม- อย่าไปนั้งซึม นั้งจ๊อย อยู่คนเดียวตามมุมๆหลืบๆซอกรถ.......มันจะทำให้การมามิตติ้งครั้งแรกของคุณ เป็นประสบการณ์ที่แย่ครับ พยายามทำตัวเป็นเด็ก ล่าแต้ม พยายามทำความรู้จัก กะพี่ๆเพื่อนๆ หลายๆคนครับ

คำเตือน- การมามิตติ้งครั้งแรกๆอาจะเคอะเขิล อยู่ บ้าง แต่สัก 1-2-3 ครั้ง ทุกๆคนจะเริ่มคุ้นหน้าตาคุณไปเอง.....ก็จะเริ่มซึบซับ ว่าคุณคือสมาชิก....

ขอบอก อีก อย่างนะครับ ว่าอย่าไปคาดหวัง กับการเจอกันครั้งแรก ว่า สมาชิกเก่าๆจะให้ความสนิมสนม เล่นหัวเล่นหาง คุย กะคุณเหมือนว่ารู้จักกันมาแรมปี...ผมบอกเลยครับ มันเป็นไปไม่ได้ กับคนที่เพิ่งรู้จักกันครับ....แล้วก็เป็นไปไม่ได้ ที่ พี่ๆสมาชิกเก่า จะไปตั้งแถวรอรับเหมือน....วันรับน้องไหม่ตอนเรียนมหาลัย....มันไม่ต้องหลัก การขนาดน้านนนนน สบายๆครับ มาถึงเดินทักทาย ง่ายจะตายครับ..............เท่านี้เองครับ วิธีการมามิตติ้งครั้งแรกครับ เนียนๆครับ

วิธีการข้างต้นเป็นวิธีการง่ายๆที่ผมแนะนำสำหรับ คนที่ไม่รู้ว่ามามิตติ้งแล้วจะเริ่มยังไงครับ........ใครจะเอาไปใช้ก็น่าจะ ดีนะ ถ้า อ่านแล้วไม่เข้าท่า ก็ผ่านมันไปครับไม่ต้องไปสนใจ

หวังว่าเราคงจะเจอกันนะครับ..........สำหรับสมาชิกใหม่

จาก คัมภีร์ สำหรับ สมาชิกใหม่ ในการมามีตติ้งครั้งแรก โดย Credit By eg ferio

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ถนัด เลยสินะ คุณพรี่ ครั้ง แรกๆ นิ

7. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เสนอ ปั๊มปตท. วิภาวดี :D

8. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    มีคู่มือการไปเที่ยวครั้งแรกมั้ยครับเฮีย อยากได้อ่ะครับ

9. Denn

9,717
    819
    113
    คัมภีร์ แจ่มมั๊ก

ผมเสนอ แม็กซ์ แวลู พัฒนาการ :D

10. Denn

9,717
    819
    113

Meeting Sunny-Thailand
    Sat.1,Oct,2011

ขอเสนอ สถานที่สัก 3 ที่ละกันน่ะครับ เดี่ยวนับ Vote. ในนี้เลย
    เร็วๆ กันเนอะ วันศุกร์ ปิด vote และ สรุป ช่วง 6 โมงเย็น กันนะ :D

1. ปั๊มปตท. วิภาวดี
    2. แม็กซ์ แวลู พัฒนาการ
    3.

11. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เสนอแถวโซนนนท์มั่งก็อได้นะ ไม่ได้ไปแถวนั้นนานแล้ว

12. Denn

9,717
    819
    113
    ชาวนนท์ มาเลยฮะ :D

คร่าวนี้เลือกแค่ 3 zone ก่อนละกันน่ะครับ
    เนื่องจากเวลาเหลือไม่กี่วัน
    ต้องขอโทษ ท่านสมาชิก ด้วยน่ะครับ
    ฝ่ายบริหาร งานยุ่ง กันหมด
    เดี่ยวต้องเปิดรับ ฝ่ายบริหารเพิ่มเติม เข้ามาช่วยงานกันละ อ่า ๆ :D

13. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    ชาวฝั่งธนมาช่วยกันโหวตหน่อยเร็ว

เสนอฝั่งธนบุรีครับ

14. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ดันไปค้าบบ

15. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ถ้านนท์อยากไปด้วยอ่ะ ขอแอบไปคุยเรื่องเกียร์นิสนึง :D:D:D

16. องค์พระประถมเจดีย์มั้ยพี่..ไหว้พระกัน..กินเต้าทึงบัณฑิต..ขยับข้างๆอีกนิดก็ไอติมลอยฟ้า..หรือจะหาร้านนั่งจิบเบียร์ลั้นลากับดนตรีสด..แนะนำ The Whitehouse

17. teefler

teefler New Member Member

76
    0
    0
    อยากไปด้วยอะคับ ขอเสนอ แม็กเวลูกพัฒนาการ กับ the nine พระรามเก้าคับ

น้องใหม่อยากไปด้วยอะคับ

18. teefler

teefler New Member Member

76
    0
    0
    พี่เจ้าของบอท พี่ทำงานคอม 7 ปะคับ เห็นรถพี่บ่อยมากอะคับ แถวคลองตันอะคับ

เผอิญว่าบ้านผมอยู่แถวนั้นอะใช่ปะคับ

19. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ดันอีกรอบ

20. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ระบุสถานที่เลยคับ จะปั๊มไหน หรือห้างไรที่มีที่จอดรถเยอะๆ เลือกเลยคับ

อัพอัพ ส่วนตัวเองยังนึกมะออกว่าที่ไหนดี......

21. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เด๋วจัด ไก่ย่างโคราชพระราม 5 ซะเลย อิอิ

22. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    จัดไปอย่าไปกลัว....

23. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    อุ่ยยยยยยยยย

24. fachee

37
    0
    0
    มีโลตัสเปิดใหม่ตรง ตัดใหม่ถนน กัลปพฤกษ์ มีลานจอดรถโล่งๆ เงียบสงบเคยผ่านไปมารอบ น่าสนใจครับ

25. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ปตท. ตลิ่งชัน ถนนกาญจนาภิเษก

26. อยากไปด้วยครับ

27. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ออกเสียง ปตท. วิภาครับ
    ไม่ได้ไปนั่งนานแระ

28. BOAM...B12

5,057
    775
    0

อันนี้เข้าท่าออกนอกเมือง ผู้คนไม่วุ่นวายดี:D

มาเลยครับ ยินดีต้อนรับ:D

29. Denn

9,717
    819
    113
    ฝากใครนับ vote. และ คะแนน ให้หน่อยนะครับ งานยุ่งมั๊ก :D

30. fachee

37
    0
    0
    ปทท ตลิ่งชัน ก็เห็นด้วยครับแล้วแต่เลยครับ น้องใหม่จะไปครั้งแรกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้