NV โดนน้ำท่วม ขอคำแนะนำอู่ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 20 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    NV กะบะ เครื่อง GA16DS คาร์บู ถูกน้ำท่วมอยู่แถวสะพานใหม่ดอนเมือง
    เครื่องยงสตารส์ติด แต่ปล่อยคันเร่งแล้วดับ ขอคำแนะนำ หรืออู่ซ่อมแถวสะพานใหม่ครับ

1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    UP...

รอบเดินเบาไม่ดับแล้วครับ

วันนี้ได้ ลองทำความสะอาดคาร์บู ด้วยน้ำมัมเบนซิน เอาขี้เกลือออกไป แล้วเอาน้ำมันเอนกประสงค์ฉีดหล่อลืน ประกอบกลับ พอสตาร์ส แล้วเครื่องรอบเดินนิ่ง ไม่ดับแล้วครับ

ส่วนที่นั่งก็ถอดออกมาซักเอง ตากแดด สะอาดกริ๊งแล้วครับ

ตอนนี้เหลือเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง และน้ำมันเบรค (เก็บงานไปอาทิตย์หน้า หยุด 4 วัน)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้