อยากใส่ล้อ 5รู 114.3 ทำไงดีครับ ของเดิม4รู100

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 11 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ใครเคยเเปลงบ้างคับ เช่นเจาะดุมหรือเปลี่ยนสเปเซอร์ เเนะนำหน่อยครับ ร้านไหนทำดีๆบ้าง ขอบคุณมากมาย

2. SPEED R

473
    4
    0
    คัยเคยทำเเล้วรบกวนด้วยครับ

3. ยกดุม EK9 มาใส่ หน้าหลังครับ ราคา 16000-18000 ได้เบรคใหญ่ขึ้นด้วยครับ (ล้อ 15 ใส่ได้นะ)

ดีกว่าไปนั่งเจาะดุมให้เสี่ยงครับ

4. SPEED R

473
    4
    0
    ขอบคุณครับ เเล้วงานสวนมะลิการช่างเป็นไงบ้างครับ ราคาดุม EK9 มันเเรงมาก

5. ถ้าของตรงรุ่นมี ผมว่า กัดฟัน ยกดุมดีกว่าครับ ผมก็กำลังเก็บหอมรอบริบอยู่ เพราะต้องซื้อทั้งดุม ทั้งล้อ เงินก้อนโตเลย

ยกเว้นพวกรถที่หาตรงรุ่นไม่ได้ ก็จำเป็นต้องแปลงครับ

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    สวนมะลิ เห็นเจาะรถเป็นพันม้า ก็โอเคนะครับ

ถ้าราคาไม่โหดจนเกินไป เพราะเห็นหลายคันละ เจาะดุม ก็ไม่มีปัญหาไร ถ้าร้านดีๆอ่ะ

7. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    นั่นแน่ ได้ล้อใหม่แล้วสิ ล้อเดิมยกให้น้องได้นะคับ หุหุ

8. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ขอถามหน่อยครับอยากได้ด้วย ดุม EK9 5/114 นี่หาลูกปืนล้อจากไหนครับ
    ใช้เหมือนของเดิมป่าว ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้