เห็นมีคนมาขายแคมชาร์ฟท์ Buddy club ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NoToH, 2 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NoToH

NoToH New Member Member

179
    3
    0
    คือผมเห็นมีน้องคนนึงลงขายแคม Buddy club ครับ ของตระกูล B สเปคตามนี้เลยครับ intake 312 duration, 12.8mm lift, exhaust 306 duration, 11.8mm lift. น้องคนขายเค้าบอกว่าใส่กับสปริงวาล์วเดิมของเครื่องฝาแดงได้อ่ะครับ ผมเลยสงสัยอย่างหนักว่า แคมไอดี 312 องศา ระยะยก 12.8 มิล นี่สปริงวาล์วเดิมฝาแดงนี่มันเอาอยู่หรือครับ รบกวนขอข้อมูลนิดนึงครับพี่ๆ ขอบคุณครับ :)

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ไม่ไหวหรอก ระยะ lift สูง
    เต็มที่ได้ 12 mm. ก็ยังมีเสียว ๆ มันไม่สนิทใจ (ไม่จำเป็นต้องเสี่ยง)
    lift 11 กว่า พอได้

3. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ลิฟต์สูงยังไงก็ต้องเปลี่ยนสปริงวาล์วซิ่ง แต่ผมลิฟต์ 12 ยังใช้สปริงฝาแดงอยู่ เต็มกลืนละ

4. แคมฝาแดงมัน Lift 11.5 เองนะครับ Buddy Club ล่อไป 12.8 ถ้ารอบต่ำ ๆ คงไม่เท่าไหร่
    แต่ในรอบสูง ๆ หรือสับเกียร์แล้วว่าวเนี่ย โอกาสพังสูงเลยล่ะ ไอ้ใส่น่ะ ใส่ได้ครับ บางคนเค้า
    จมวล์วช่วย โอกาสเสี่ยงมันก็น้อยลงหน่อยนึง แต่ถ้าบิดแคมหลบช่วยอีกก็พอได้ครับ เพราะ
    TODA C2 Lift 12.5 เค้าก็ใส่กับสปริงฝาแดงได้ครับ อยู่ที่ฝีมือคนประกอบเครื่องด้วยครับ

5. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ถามง่ายๆครับกล้าใส่หรอถ้าโอกาสมี่จะพังสูงอะ

6. NoToH

179
    3
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนสำหรับความรู้ครับ ผมก็มองว่ามันน่ากลัวและเสี่ยงพังมาก ตัวผมคงไม่ได้ใส่หรอกครับ แต่คนขายโพสขายแบบนี้ ผมกลัวแทนคนจะซื้ออ่ะครับ ของไม่ใช่บาท สองบาท ผมเสียดายเงินคร้าบบบบบบบ ^_^

7. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    เรื่องแบบนี้ต้องศึกษาดีๆครับ แคมถูก แต่ของที่ต้องมารองรับอีกเพียบก็ไม่ไหวนะ แบบ ต้องมีสปริงวาล์วซิ่ง รีเทอร์เนอร์ซิ่ง ต้องมีกำลังอัดเยอะๆอีก จะกลายเป็นชุดใหญ่ละจะบานแล้วงานเข้านะครับ

8. NoToH

179
    3
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับพี่ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้