สอบถามพี่ๆเรื่องฟิล์มหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 30 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    เอ่อ คือว่า มีพี่ๆท่านไหนติดฟิล์ม2ชั้นบ้างน่ะครับ คือผมอยากไปลองติดดู แต่ไม่รู้ว่าติดดำแล้วทับปรอท หรือติดปรอทแล้วทับดำ อันไหนมันจะเวิร์กว่ากัน คือผมจะติดบานหน้าปรอท60กับดำ40 บานหลังปรอท60กับดำ80 ส่วนหลังว่าจะติดดำเฉยๆ60 บานหน้าคาดดำ80บนล่าง รบกวนขอความเห็นจากพี่ๆหน่อยครับ ขอบคุณครับ :)

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    มารอฟัง ละกันงานนี้ กำลังจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน สู้เเดดไม่ไหว ร้อนนนนนน

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ฟิล์ม เค้าไม่ได้ออกแบบมาให้ติดทับกันนะครับ เลือกไปเลยว่า จะ บานหน้า 60 หลัง 80 ก็ว่าไป แค่นี้ก็ขับยากแล้วนะครับ

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ติดอย่างเดียวพอครับ ไม่ต้องทับไปทับมาครับ หายี้ห้อมาตราฐานหน่อย 60 รอบคันก็มืดแล้วครับ เย็นสบายแล้วละ หรือถ้าอยากมืดจริงๆ ก็ 80 ไป ยกเว้นบานหน้า 60พอ เด่วจะขับลำบากครับ อันตรายนะ
    รถผม 60 รอบคันครับ สบายๆ ของผมใช้ของลามิน่าครับ สีไปเลือกดูร้านใหญ่ๆมีเฉดสีใหม่ๆเยอะครับสวยดี
    ถ้าอยากปรอทๆ (การสะท้อนแสง) ก็มีอยู่แล้วเลือกค่าได้ตามเบอร์ฟิล์มครับ ^^

ส่วนการติดทับไม่รู้จริงๆรอเพื่อนๆท่านอื่นครับ

5. Excited Rider

576
    2
    18
    พี่ๆครับ พอดีว่าพิมพ์ผิด ที่ผมจะทับสองชั้นน่ะ ทำเฉพาะบานหลังครับ ส่วนหน้าว่าจะติดปรอท60ครับ ขอบคุณครับ

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เคยเจอเหมือนกันนะคับ ชั้นแรก ปรอท ทับด้วยดำ สนิท
    สงสัย เอาไว้ทำอะไร อิอิ

7. Excited Rider

576
    2
    18
    พี่ล่ะก็ เข้าใจถามนะนะครับ อิอิ

8. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) อะไรคือเหตุผลในการที่คุณต้องการติด Film 2 ชั้นล่ะครับ
    - เพื่อกันความร้อน......... ข้อเท็จจริง = film 2 ชั้นไม่ได้ช่วยให้ถายในรถเย็นขึ้น 2 เท่า......
    - เพื่อความมืด.............. ข้อเท็จจริง = film 2 ชั้นอาจะช่วยให้คุณสมใจที่มืดแน่นอน แต่ยังไงก็ยังมีแสงผ่านได้อยู่ดีนะ
    - เพื่อชอบ.................... ข้อเท็จจริง = ก็ชอบ อ่ะ ก็อยากติดอ่ะ................

หุหุ
    :cool:

9. Gujaap

Gujaap New Member Member

45
    0
    0
    ติดฟิล์ม V-Kool สิครับ บางใส.....แต่แดดไม่เข้าเลย......ราคาก็แรงใช้ได้ น่าจะหลักหมื่นนะถ้าจำไม่ผิด เพราะเห็นว่าเป็นฟิล์มตัวเดียวกันที่ติดบนเครื่องบิน

10. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    ของผม หน้า 40 หลัง 60 ขับตอนกลางคืน ในซอย เสียวสันหลังดีครับ .... มืด มิด ชิด ;)

11. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าสมัยแรกๆที่ V cool เข้ามาทำตลาดเมืองไทยใหม่ๆ

มีแต่แบบฟิลม์ใส(เหมือนไม่ได้ติด) แต่โคตรกันความร้อน และราคาสูงหลักหมื่น

ลูกค้ารถยุโรปป้ายแดงอยากได้ของดี ของแพง กันความร้อน และต้องมืด(มองข้างในไม่เห็น)

หลายๆร้านก็เลยต้องใช้เทคนิคติด 2 ชั้น V cool + ยื่ห้ออื่นที่เข้มมากๆ :)

12. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ไม่รู้จะตอบว่ายังไงดี เอาเป็นว่า รองเช็คสเปคของฟิลม์ ให้ตรงกับความต้องการและทุนทรัพย์ของเราดีกว่า ว่าพอแค่ไหน
    ส่วของผมบานหน้าเต็ม 40% ของHI-Kool สีชาเขียว ส่วนที่เหลือติด Lamina 60% ก็พอแล้ว Up To You

13. Gujaap

Gujaap New Member Member

45
    0
    0
    ผมยังไม่ได้ติดเลยว่าจะติด 60 ปรอทรอบคันอยู่

14. Max_B14

Max_B14 New Member Member

104
    0
    0
    ผมติด Hi Kool 40รอบคัน กลางวันไม่ร้อนเท่าไหร่ แต่กลางคืนมองชัดเจนดี

พอดีใช้รถตอนเยนๆ มืดๆมากกว่า

อีกคันติด 60รอบคันกลางคืนขับลำบากมากครับ เหมือนไม่ได้เปิดไฟหน้าเลย :D:D

15. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :)
    อิอิ
    โจทย์อยู่ที่.......... ต้องการ Film กรองแสง หรือ Film กรองรังสีความร้อน

Film tint ที่ติดกันส่วนใหญ่ จะออกทางแนวเป็น Film กรองแสง เรื่องกรองรังสีความร้อน เป็นเรื่องรอง
    ที่ V-Kool หรือ Film ตัวอื่นๆ ที่แพงๆ เกินหลักหมื่น คือเป็น Product ที่จัดการเรื่องกรองรังสีความร้อน หรือ
    กระจาย+สะท้อนรังสีความร้อน ออกไปจากตัว Film และวัสดุที่เค้าติดอยู่ (กระจก)

คิดคำนึงดูครับ ตอบโจทย์ที่คุณต้องการ ให้ดีที่สุด :cool:

16. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ถ้าอย่างงี้ ควรนึกถึงการกรองรังสีความร้อนมาก่อนกรองเเสงใช่ไหม ครับ ท่านพี่

17. Excited Rider

576
    2
    18
    ขอตอบแทนพี่เขาเลยละกันว่า "ถั่วต้มนะคร๊าบบบบบบบบบบ :eek:"

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    :)
    อันนี้ มันก็ขึ้นกับความต้องการของคนจ่ายสตางค์ vs คนนั่งในรถอ่ะคร๊าบ

Fact คือ Film ที่มืด จะกรองรังสีความร้อน ได้มากกว่า Film ที่ใส......
    :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้