T88-34D vs HX55 ตัวไหนดี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ธำรงไทย ธารีไทย, 23 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ฮิตสุดๆ สำหรับ2 ตัวนี้ใน1j 2j อยากทราบว่าฟิลลิ่งต่างกันอย่างไร แรงม้าเหมือนจะสูสีกันเลย เคยเห็นในเว็บเค้าว่าเปลี่ยนจากT88 เป็นHX55 แล้วรอบดีกว่า

1. holset

holset New Member VIP Privilege

333
    4
    0
    holset hx55 ดีกว่าในทุกด้านconfirm เคยจูนกันได้เถิง 9xxhp เกือบพัน วิ่ง1/4เร็วสุด8.5sec.โดยไม่ต้องฉีดไนตรัสครับแรงกว่า ถูกกว่าทุกอย่าง ถ้าจะเอามือ2มีนะครับ25000บาทลูกที่วิ่ง8.5sec.เลยครับ

2. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    แล้วโบเดี่ยว ขับถนน นี่ตัวไหนน่าสนใจครับ

3. ถ้าเอาเรื่อง มาไว ลูกไหนมาไวกว่ากันอะครับ

4. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ชื้อมา 1 ลูก HOLSET HX 55R
    โข่งหลัง เบอร์ 19 แท้ๆ
    ยังไม่รู้เป็นไง
    ใส่ 1JZ ใส่เดิมหมด
    ได้มาไม่แพงด้วย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:10:03 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:09:20 ----------

ชื้อมา 1 ลูก HOLSET HX 55R
    โข่งหลัง เบอร์ 19 แท้ๆ
    ยังไม่รู้เป็นไง
    ใส่ 1JZ ใส่เดิมหมด
    ได้มาไม่แพงด้วย

5. abbmong

abbmong New Member Member

15
    0
    0
    ใบที่ ยอดยกสูง มาไวกว่าเพราะมีช่วง ช้อนลม

ส่วนใบใหญ่ ๆ เตี้ย ๆ รอหน่อยมาหนัก ๆ

เท่าที่เคยลองส่วนตัวนะครับ อิอิ

6. Understeer Drift NA

Understeer Drift NA New Member Member

37
    3
    0
    เชียร์ HX55 คับ เคยใช้แล้ว happy คับ ไม่รอรอบ มาไว อาจเพราะใส่ตูดไม่ใหญ่มาก ดึงหนักดี ตอนนั้นผม 2J ใส้เดิมมี cam 272 boost 1.7 700 ม้ายังไงต้องได้คับ ที่สำคัญถูกกว่า 88 เยอะ มีศูนย์ซ่อม ข้อเสียคือไม่หล่อแค่นั้นคับ

ต้องHOLSET

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้