เข็มไม่กระดิกเลย รบกวนพี่ๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 7 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    คือว่ามาตรวัดระดับน้ำมัน หรือเรียกบ้านๆว่าเข็มมันน่ะแหละ มันไม่กระดิกมา2วันแล้วครับ วันนี้ผมลองเติมมันไป1000 เข็มนิ่งสนิท มีขึ้นมาเมื่อคืนทีนึง พอวันนี้ก็นิ่งสนิท ไม่ทราบว่ามัมีปัญหาตรงไหนครับ พอซ่อมได้ไหมครับ นิ่งติดอยู่ที่ตัว E เหมือนตอนดับเครื่องปิดกุญแจเลย รบกวนพี่ๆทีครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลูกลอยในถัง

3. Excited Rider

576
    2
    18
    แก้ไงครับพี่....

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ให้ช่างเช็คดูซิครับ

5. Excited Rider

576
    2
    18
    จ๊ากกกกกก :eek:

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ลองให้ช่างถอดลูกลอยที่อยู่ในถังน้ำมันดูคับ จุดที่ถอดจะอยู่ตรงใต้เบาะคนนั่งหลังอะคับ ต้องถอดเบาะออกก่อน
    บางครั้งใช้ไปนานๆ เข็มก็มีเสียกันได้คับ ลองดูคับ

ปล.. เคยถอดแล้ว พอซ่อมเสร็จ กลิ่นน้ำมันติดรถไป 3 วัน ขับรถเหมือนคนเมาตลอดเว....เลยช่วงนั้น 5555555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้