ภาพอย่างนี้ เบรคจะมัปัญหามั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 9 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ตามภาพเลยครับพี่ๆ หม้อลม ตรงที่เป็นคราบสีเข้มๆน่ะครับ ผมไปจับดู มันเป็นคราบน้ำมันครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ แล้วจะมีปัญหาไหมครับ แต่ตรงที่ฐานใต้กระปุกน้ำมันเบรค ไม่มีคราบหรือรอยน้ำมันนะครับ มีแต่ตรงที่บอกน่ะครับ ส่วนน้ำมันในกระปุกน้ำมันเบรคก็ปกตินะครับ หายตามปกตินิดๆ เพิ่งเปลี่ยนผ้าเบรคมาได้เดือนนึง วิ่งได้300กว่าโลแล้วครับ น้ำมันเพิ่งลดนิดเดียวตอนแรกเติมไว้ที่ขีดHi ตอนนี้ลดเหลือตามที่เห็นในรูปนี่ครับ รบกวนพี่ๆวิเคราะห์อาการให้ทีครับ

อ่อ อีกอย่างหนึ่งครับ เมื่อก่อนเปลี่ยนผ้าเบรค เวลารถจอดนิ่งๆ สตาร์ทเครื่อง เหยียบเบรค ไม่มีเสียงลมนะครับ แต่หลังจากไปเปลี่ยนผ้าเบรคมา ลองทำเหมือนกัน ปรากฏว่ามีเสียงลมอ่าครับ ดังฉี่ ยาวๆตามที่เรากดเบรคลงไปเลยอ่าครับ แต่เวลาไม่กดเบรคก็ไม่มีเสียงครับ ไม่ทราบว่าอันนี้จะมีปัญหามั๊ยครับพี่ๆ ขอบคุณครับ

2. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ซีลตัวในเริ่มรั่วครับ นิดๆไม่มีปัญหาอะไร แต่กัดสีครับ รั่วมากๆ นี่ถึงกะ พรมในรถเปียก เลยนะครับ และน้ำมันเบรคลดเร็วมาก
    ถอดเปลี่ยนชุดซ่อมเลยครับ

3. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ตามนั้นเลย

4. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    ของผมใช้จนหม้อผุ จนต้องเปลี่ยนใหม่ แล้วก็ซื้อชุดซ่อมปั๊มมาสเตอร์มาเปลี่ยน หายค้าบ

5. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    รีบแก้ไขดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้