สอบถามเกี่ยวกับท่อบนตัวลิ้นปีกผีเสื้อครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thekopus, 6 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thekopus

thekopus New Member Member

33
    7
    0
    สอบถามเกี่ยวกับท่อบนตัวลิ้นปีกผีเสื้อครับ
    คือว่าไปวางเครื่องZCมาครับ แล้วเค้าไม่ได้ต่อท่อตรงในรูปเอาไว้ ปล่อยลอยๆไว้ และที่สำคัญตอนขับหรือเดินเบามันมีเสียงครับ ไม่แน่ใจว่าเปาออกหรือดูดเข้า อยากถามว่าอุดได้มั๊ย หรือถ้าต้องต่อแล้วต่อไปไหนเพราะเครื่องเดิมไม่มีท่อนี้อ่ะครับ

2. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ท่อนี้นี้จะต่อเข้าถังดักไอเบนซินครับ เป็นลมดูด ถ้าไม่ได้ต่อให้อุดเลยครับ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อุดได้ครับ

4. thekopus

33
    7
    0
    แล้วถังดักไอเบนซินอยู่ตรงไหนครับ ช่วยถ่ายรูปให้ดูหน่อยครับ

5. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ใต้กรองเบ็นซิน มองลงไปตรงๆ ทรงกระบอกสีดำ :cool:

6. thekopus

33
    7
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับผม

สิ่งที่ควรจะทำคือ นำท่อดังกล่าวต่อเข้าไปในถังดักไอเบนซิน เพื่อไม่ให้เกิดกลิ่นน้ำมันในขณะขับรถ
    ผมเคยเตือนให้เพื่อนๆ ทราบกันมาแล้วครั้งหนึ่ง ลองไปดูกระทู้เก่าๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้