SR ขับหลัง ถ้าเอามาวางขับหน้าต้องแปลงสลับปรับเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย SR newbi, 27 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR newbi

SR newbi Guest

0
    0
    0
    อยากทราบครับถ้าเอา SR ขับหลัง มาแปลงใส่ขับหน้าจะต้องแปลงอะไรบ้างครับ เห็นขับหลัง เอา SR VE ขับหน้ามาทำขับหลังกันเยอะแล้ว ดังนั้น ขับหลังแปลงมาวาง ขับหน้าก็ทำได้เหมือนกันใช่ไหมครับ

เหตุผลเพราะว่ามีเครื่อง SR ขับหลังอยู่แล้วครับ อย่างตำแหน่งจานจ่ายผมกะๆเอามันน่าจะไม่ต้องแปลงเลย นอกเหนือจาก เกียร์ ท่อไอดี ไอเสีย คอน้ำ และแท่นเครื่อง มันต้องแปลงอะไรอีกรึป่าวครับ

2. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    เครื่อง sr แบบขับหน้าก็มีนะครับ SRพันซ่า น่าจะง่ายกว่าไหม

3. SR newbi

SR newbi Guest

0
    0
    0
    เหตุผลอย่างที่กล่าวไปก่อนแล้วคือเครื่องมีอยู่แล้วน่ะครับ ส่วนคอไอดี คอน้ำ ตัวขับหน้าผมหาได้แล้ว เลยลองมาถามเพื่อนๆพี่ๆ ดูก่อนอ่ะครับ เผื่อมีใครเคยทำหรือมีข้อมูลน่ะครับผม ว่ามันจะต้องทำอะไรบ้าง ติดอะไรบ้างอ่ะครับ

4. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ไม่คุ้มหรอกครับ คอน้ำยังคนละฝั่งกันเลย หาเครื่องขับหน้าง่ายกว่าครับ

5. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    มีเหตุผลอื่นนอกจากว่ามีเครื่องอยู่แล้วหรือปล่าวครับ

ถ้าเป็นผม มีเครื่องขับหลังอยู่แล้ว ผมขายไปหาเครื่องขับหน้ามาผมว่าจบง่ายกว่าครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:54:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:53:29 ----------

มีเหตุผลอื่นนอกจากว่ามีเครื่องอยู่แล้วหรือปล่าวครับ

ถ้าเป็นผม มีเครื่องขับหลังอยู่แล้ว ผมขายไปหาเครื่องขับหน้ามาผมว่าจบง่ายกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้