วิธีให้คะแนน....

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย roby, 6 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    รบกวน...อยากทราบวิธีให้คะแนน บวกคะแนนใหห้กันอย่างไงครับ.....
    ทำไม่เป็นจริงๆครับ บางทีเจอทู้ดีๆ ได้ความรู้ อยากเทคะแนนบ้างครับ....
    ขอบคุณครับ.....

jojo9 และ deejang ถูกใจสิ่งนี้
  2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ใต้รูปส่วนตัว ของแต่ล่ะท่าน ข้างล่างซ้าย จะมี ตาชั่งอยู่

กดที่ตาชั่งเลยครับ แล้วมันจะขึ้นว่า เห็นด้วย กับไม่เห็นด้วย

ให้เลือกเอาครับ ถ้า เห็นด้วย กับกระทู้นั้นๆ คะแนนจะไปบวก

ให้ ท่านนั้นทันที แต่ถ้าไม่เห็นด้วย คะแนนท่านนั้นจะโดนลบครับ

ที่สำคัญก้อคือ มันจะบอกว่าท่านใด ไปบวก หรือลบคะแนนให้ เค้า

อันนี้ เป็นลูกเล่นใหม่ ของ เวป ครับ เพื่อขจัดปัญหา มีคนไปกดลบ

คะแนน ของคนอื่น แล้ว ไม่บอกว่าใคร ทำให้ คนที่โดนลบ รู้สึกไม่ดี

หวังว่า ท่านอื่นๆที่ยังไม่เข้าใจ จะได้เข้าใจ ลูกเล่นใหม่ซะทีนะครับ

บางคน เล่นเวปนี้มานาน ยังไม่รู้เรื่องเลย ว่าเดี๊ยวนี้ มันฟ้องว่า ใคร

ไปบวก หรือไปลบ 555 พูดถึงเรื่องนี้ แล้ว ขำ ว่ะ :D:D:D:D

tanaphol, tOon` และ roby ถูกใจสิ่งนี้
  3. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    ถามอีกหน่อยครับ.....
    แล้วบวกได้ทีละเท่าไหรครับ.....บวกมากๆทำไงครับ........:confused:

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ต้องขึ้นอยู่กับคะแนนที่เรามีด้วยค้าบ

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เราจะไป บวกให้คะแนนคนอื่น เราต้องมีคะแนนพอสมควรครับ

แล้วคะแนนที่บวกให้คนอื่น จะ เท่ากับ 10 % ของคะแนนที่เรามี

ซึ่งคะแนนทั้งหลาย เอาไปทำอะไรไม่ได้ครับ แค่ ดูดี เฉยๆ จึงไม่

อยากให้ ใส่ใจ กับคะแนนตรงนี้มาก ถ้ามันมีค่าจิงๆ ผมคงเอาไป

ทำประโยชน์ ได้เยอะ เลยอ่ะครับ :D:D:D:D

oetanoojj ถูกใจสิ่งนี้
  6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

:sad::sad::sad::sad::sad::D

7. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    อย่างนี้นี่เอง

8. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ถ้าแลกเป็นตังค์ได้นะ ผมจะเอาไปซื้อ เครื่องเทอร์โบ 555:D:D:D

9. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมหารูปตาชั่นมะเจออะคับ ใครเจอช่วยรบกวนบอกด้วยคร๊าบ

10. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ความรู้ใหม่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้