ผมอยากถามเรื่องทำสีหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PoNgTuRbO, 15 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PoNgTuRbO

PoNgTuRbO New Member Member

19
    0
    0
    คือ พี่ๆคนไหนที่เคยเปลี่ยนสีหรือลอกสีเก่าแล้วทำสีใหม่ไหม ครับ คืออยากถามเรื่องราคาหน่อยอ่าครับ ล่ะควรจะทำสีแบบไหนดีอ่าครับ ทำทั้งคันทั้งห้องเครื่อง หรือทำแค่ภายนอก คือผมอยากถามราคาสีขาวType R หน่อยอ่าครับว่ามันราคาประมานเท่าไรขอเนียนๆสวยๆ;)

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ราคามันก็แล้วแต่อู่ ไหนจะสียี่ห้อต่างๆด้วย กลับสีทั้งคันน่าจะราวๆ 25k - 35k อะครับ

3. PoNgTuRbO

19
    0
    0
    อ๋อขอบคุณครับพี่^^

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ลองหาข้อมูลอู่ แล้วก็ดูงานสีก่อนคับ ส่วนอู่ไหนทำดี รอพี่ๆ เพื่อนๆ ที่เคยทำมาตอบอีกทีนะคับ

5. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ตอนผมทำมาแบบไม่ได้ลอกสีเก่า แค่ขัดถึงสีรองพื้นเดิมดำๆ และบังพ่นในห้องเครื่อง โดนไป 50k ครับ ใช้ประกันชั้นหนึ่งช่วย ประกันออกให้ 15k สรุปจ่ายเอง 35k ครับ สีโคร้อค เบอร์ NH-0 ตรงเป้ะ ไม่ใช่สี 2k นะครับ พ่นเสร็จไม่มีแล้คเกอร์เคลือบด้วย
    ปล. ราคาเมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้วครับ

Sent from my LT15i using Tapatalk

6. [​IMG]

ทำไปหกหมื่นครับ

7. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    2 ปี ก่อนทำไป 5 หมื่นครับ รวมทุกอย่าง ยางขอบกระจก หน้าหลัง และอื่นๆ เท่าที่อุ่จะหาแดกกับเราได้

8. PoNgTuRbO

19
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ ราคาไม่เบาเลยนะเนีย TT

9. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    พี่ "ชอลิ้วเฮียง" ทำสเต็ปนี้ใช้เวลากี่วันอ่ะคับ

10. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    โอ้วววว.....เด่วนี้ทำสีนี่ไม่ใช่ขี้ๆเลยนะเนี่ย ^^กุละเซง

11. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    เห็นคุณเต้ไปทำที่อู่จ่าเริงแล้วอยากไปทำบ้าง แต่ต้องรอเก็บตังค์ก่อนครับ

12. ผมทำไปสองเดือนครับ เพราะผมลอกสีเก่า สป๊อตตัวถังใหม่ ทำโป่งใหม่ เบิกพาร์ตต่าง ๆ ใหม่
    บางอย่างของ DC2 มันเบิกแล้วต้องรอ อย่างพวกยางขอบกระจก คิ้วหลังคา รวมถึงรอของแต่ง
    ที่สั่งมาใส่เพิ่ม เลยทำให้เสียเวลาไปมากครับ

โดยปกติแล้ว โทรไปนัดคิวไว้ก่อน ถ้าไม่ติดงานรถคันอื่นเยอะ ๆ เดือนเดียวก็เสร็จครับ

แต่คันแดงทำไปสองเดือนยังไม่เท่าไหร่ คันสามประตูผมทำไป 8 เดือนครับ 555+ พอดีบอกว่าไม่รีบ
    จริง ๆ รอของ รอโน่น รอนี่ด้วยแหล่ะ จากว่าจะทำเดิม ๆ ตอนนี้เลยยาวเลย

แก้ไขล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2011
  13. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    โห..รื้อเกลี้ยงทุกคันเลย สีสวยทั้ง2คันเลยอ่ะคับ LIKE!!

14. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ก่อนน้ำท่วม...ผมเปิดอู่ทำสีอยู่ (ตอนนี้น้ำท่วมไปเรียบร้อยแล้ว)
    ถ้าลอกสีทั้งคันพวกๆกัน ผมเคยทำอยู่ไม่เกิน 35 (ไม่รวมยางขอบประตูนะครับ)
    ปล.หาอู่ที่ไว้ใจได้ งานเนียนๆ เสียเงินทีเดียวแพงหน่อย แต่จบดีกว่าครับ

15. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ทำทั้งที ทำให้ดี ทำให้สุด เสียเงินรอบเดียว หาข้อมูลเยอะๆ (แต่ก็ขึ้นอยู่กับทุนด้วยครับป๋ม) :eek:
    สู้ๆครับ

16. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ให้จบ ...ทีเดียวไปเลยครับ....

17. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    สนใจทำที่ศูนย์ honda มั้ย ประมาณสามหมื่น ผมรู้จักกะหัวหน้า ศูนย์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้