รบกวนหน่อยครับ ไปล้างรถมา....

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pairbarney, 19 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pairbarney

pairbarney New Member Member

55
    0
    0
    ไหนๆลาออกจากงานแล้ว เลยเอารถไปล้างดูดฝุ่นที่ร้านซักหน่อย เพราะรถสกปรกมาก ทั้งดินทรายติดตามพรม (ทำงานก่อสร้างครับ)
    พอล้างเสร็จก็โอเคพอใช้ได้ ไม่ได้สะอาดมากแต่ดินทรายติดพรมน้อยลงก็โอเค ขับกลับบ้าน
    พอจะลงจากรถ!!! เหลือบไปเห็นชิ้นส่วนชิ้นนึงวางที่เบาะหลัง (ชิ้นในรูปอะครับ) มันหลุดออกมาจากส่วนไหนของรถก็ไม่รู้ หาทั้งวันจนเหนื่อยใจ
    ยังไงก็ขอรบกวนพี่ๆหน่อยแล้วกันครับ ว่าชิ้นส่วนในรูปนี้มันมาจากตรงไหนครับ จะได้เอาไปใส่ซักที อาทิตย์นึงแล้วครับบบบบ
    ขอบคุณมากนะครับ ^^

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    อยู่ตรงน็อต ที่ยึดกับรางเบาะคับ ดูหลังๆ เบาะติดกับพักแขนงะ

3. pairbarney

55
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผม จะไปลองหาดูครับ

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ตรงพื้นพรมนะคับ

5. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ตัวปิด ที่ขันน๊อต รางเบาะครับ มีฝั่งละข้างคร้าบโผม ตรงพื้น เลยครับ ส่องๆดู

6. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ถึงว่าทำไมนึกมะออก รถเป๊ปมะมีนี่เอง 555

7. pairbarney

55
    0
    0
    ติดกลับคืนเรียบร้อยแล้วครับ!!! ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนนะครับสำหรับคำแนะนำ ^^

8. ่nuttanun

่nuttanun New Member Member

216
    2
    0
    สงสัยต้องมันอยากเปลี่ยนเบาะใหม่มั่ง

9. punkskate007

3,546
    1
    0
    เคสนี้ ต้องวางเครื่งอะคับ จบเลย

10. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    วางเครื่อง + ทำสีผมว่า จบกว่าครับ อิอิ

11. pairbarney

55
    0
    0
    แค่ไอนี่หลุดต้องวางเครื่อง เปลี่ยนเบาะ ทำสีเลยหรอครับเนี่ย อาการหนักมากเลย55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้